Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Michael
#757628 Nếu các bạn download video trên Youtube định dạng mp4 về bằng IDM mà chỉ thấy hình không thấy tiếng, thì các bạn nên update IDM lên phiên bản mới nhất, hiện nay là 6.16 build 1. Sau đó các bạn cập nhật phiên bản mới nhất cho add-on IDM CC của Firefox và IDM Integration cho Google Chrome

Cách cài extension cho Chrome các bạn có thể vào thư mục cài IDM, kéo thả file IDMGCExt.crx vào cửa sổ của Google Chrome như hình

Nhưng mình nghĩ các bạn nên dùng Firefox để download, vì IDM trong Firefox hỗ trợ tốt hơn rất nhiều

Chúc các bạn thành công.
By Masson
#757677 Nếu các bạn download video trên Youtube định dạng mp4 về bằng IDM mà chỉ thấy hình không thấy tiếng, thì các bạn nên update IDM lên phiên bản mới nhất, hiện nay là 6.16 build 1. Sau đó các bạn cập nhật phiên bản mới nhất cho add-on IDM CC của Firefox và IDM Integration cho Google Chrome

Cách cài extension cho Chrome các bạn có thể vào thư mục cài IDM, kéo thả file IDMGCExt.crx vào cửa sổ của Google Chrome như hình

Nhưng mình nghĩ các bạn nên dùng Firefox để download, vì IDM trong Firefox hỗ trợ tốt hơn rất nhiều

Chúc các bạn thành công. Cái này biết lâu rùi, mà cập nhật lên thì để một lúc sau nó cũng tự thêm IDM vào, với lại có 6.16 rồi cậu à!
By quynhnhu_cobekieuki
#757678 Cái này biết lâu rùi, mà cập nhật lên thì để một lúc sau nó cũng tự thêm IDM vào, với lại có 6.16 rồi cậu à! Thank cậu đã góp ý. Về phần thêm IDM là mình nói trong trường hợp có rồi mà IDM vẫn không bắt link, lúc đó phải gỡ ra cài lại trong Google Chrome
By nuhongmongmanh_hp712
#757679 Thank cậu đã góp ý. Về phần thêm IDM là mình nói trong trường hợp có rồi mà IDM vẫn không bắt link, lúc đó phải gỡ ra cài lại trong Google Chrome Cứ IDM mới nhất là nó FIX Youtube, hiện tại IDM 6.15 build 15 cũng đã không download được rồi!
By kelly_200524
#757685 Trên mọi trình duyệt, muốn dow clip youtube nào thì copy đường dẫn đó làm như sau:

vd: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

thì ta thêm ss vào đầu linhk đó paste wa trang mới dow vô tư mọi định dạng nếu có ====> ssyoutube.com/watch?v=si3qIqWb5_k
By keomut_abu
#757686 Trên mọi trình duyệt, muốn dow clip youtube nào thì copy đường dẫn đó làm như sau:

vd: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

thì ta thêm ss vào đầu linhk đó paste wa trang mới dow vô tư mọi định dạng nếu có ====> ssyoutube.com/watch?v=si3qIqWb5_k cái nè hay nên dù muộn cũng vô thanks
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym