Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By marianc_2807
#756696 Không hiểu sao dạo này word của e nó dở chứng gõ được mấy từ đang ở Time new roman thì nhảy sang font khác.rất là bực vì đang phải làm đồ án.e đã làm theo mấy cái hướng dẫn như CTRL+D rùi "Default..." mà không được ạ.ai giúp em với.

E Thank ạ.
By bonghongthuytinh_8x2007
By smile_trangau
#756753 cụ thể thì nhảy sang font chữ nào

có chỉnh bảng mã Unicode trong unikey chưa Cụ thể là nó cứ nhảy sang "tahoma" bác ạ.

e có CTRL+A rồi chọn font sau đó viết nhưng vẫn nhảy ạ.

trong unikey của e vân mặc định unicode ạ.

Từ tối qua tới gio mà e chữa mãi không được.gỡ lại cài lại mà vẫn vậy.
By mathip_mahop_9x
#756754 Cụ thể là nó cứ nhảy sang "tahoma" bác ạ.

e có CTRL+A rồi chọn font sau đó viết nhưng vẫn nhảy ạ.

trong unikey của e vân mặc định unicode ạ.

Từ tối qua tới gio mà e chữa mãi không được.gỡ lại cài lại mà vẫn vậy. Gỡ ra không sạch trong userdata đâu bạn

có 1 mặc định về style nào đó dùng font Tahoma

bạn tạo trang mới bằng lệnh New, quan sát Style có phải là Normal không, không phải thì chọn Normal

bấm Ctrl+D để vào format font, chọn font Times New Roman, chọn set as default, chọn All documents... , ok

nếu không được, tạm thời bạn cứ gõ Tahoma, sau đó Ctrl+A chọn lại Times New Roman
By chauthuy_truong
#756756 Gỡ ra không sạch trong userdata đâu bạn

có 1 mặc định về style nào đó dùng font Tahoma

bạn tạo trang mới bằng lệnh New, quan sát Style có phải là Normal không, không phải thì chọn Normal

bấm Ctrl+D để vào format font, chọn font Times New Roman, chọn set as default, chọn All documents... , ok

nếu không được, tạm thời bạn cứ gõ Tahoma, sau đó Ctrl+A chọn lại Times New Roman E đã thử gõ Tahoma rồi sau đó ctrl+a đưa về Time... cơ mà khi đó font chữ vẫn bị lỗi không đồng đều.(nét đậm với nét bình thường).

E Thank a đã chỉ giúp ạ.
By pinkysmile99
#756757 Trước khi soạn thảo văn bản bạn cần chọn font chữ trước, hiện tượng này có thể xảy ra nếu bạn copy văn bản từ nguồn khác. Đây là kể cả khi em "New" 1 trang mới gõ được tầm 5 chữ thì nó nhảy sang font khác ạ.mặc dù chọn sẵn Time new roman rùi
By Grantland
#756758 Đây là kể cả khi em "New" 1 trang mới gõ được tầm 5 chữ thì nó nhảy sang font khác ạ.mặc dù chọn sẵn Time new roman rùi Bạn dùng bản office bao nhiêu thế? Vậy k được thì tốt nhất nên gỡ sạch bản đang dùng rồi cài mới, cài lại font chữ m nghĩ là ok thôi.
By sweet_cherry41090
#756759 Bạn dùng bản office bao nhiêu thế? Vậy k được thì tốt nhất nên gỡ sạch bản đang dùng rồi cài mới, cài lại font chữ m nghĩ là ok thôi. Vâng e Thank ạ.e dùng MS 2007.
By vuabongdem113
#756760 trong Wold luôn có phông chữa mặc định, tùy vào từng phiên bản có phông chữ mặc định riêng và cách sửa nó cũng khác nhau. nếu bạn thích dùng phông khác không phải phông mặc định mình nghĩ bạn nên đổi nó làm mặc định wold của mình. cách làm có thể tham khảo: Ctrl+D sau đó sửa thành phông bạn muốn/ Set as default/all... thế là xong. :-p
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym