marianc_2807

Không hiểu sao dạo này word của e nó dở chứng gõ được mấy từ đang ở Time new roman thì nhảy sang font khác.rất là bực vì đang phải làm đồ án.e đã làm theo mấy cái hướng dẫn như CTRL+D rùi "Default..." mà không được ạ.ai giúp em với.

E Thank ạ.

smile_trangau

cụ thể thì nhảy sang font chữ nào

có chỉnh bảng mã Unicode trong unikey chưa Cụ thể là nó cứ nhảy sang "tahoma" bác ạ.

e có CTRL+A rồi chọn font sau đó viết nhưng vẫn nhảy ạ.

trong unikey của e vân mặc định unicode ạ.

Từ tối qua tới gio mà e chữa mãi không được.gỡ lại cài lại mà vẫn vậy.

mathip_mahop_9x

Cụ thể là nó cứ nhảy sang "tahoma" bác ạ.

e có CTRL+A rồi chọn font sau đó viết nhưng vẫn nhảy ạ.

trong unikey của e vân mặc định unicode ạ.

Từ tối qua tới gio mà e chữa mãi không được.gỡ lại cài lại mà vẫn vậy. Gỡ ra không sạch trong userdata đâu bạn

có 1 mặc định về style nào đó dùng font Tahoma

bạn tạo trang mới bằng lệnh New, quan sát Style có phải là Normal không, không phải thì chọn Normal

bấm Ctrl+D để vào format font, chọn font Times New Roman, chọn set as default, chọn All documents... , ok

nếu không được, tạm thời bạn cứ gõ Tahoma, sau đó Ctrl+A chọn lại Times New Roman

Trước khi soạn thảo văn bản bạn cần chọn font chữ trước, hiện tượng này có thể xảy ra nếu bạn copy văn bản từ nguồn khác.

chauthuy_truong

Gỡ ra không sạch trong userdata đâu bạn

có 1 mặc định về style nào đó dùng font Tahoma

bạn tạo trang mới bằng lệnh New, quan sát Style có phải là Normal không, không phải thì chọn Normal

bấm Ctrl+D để vào format font, chọn font Times New Roman, chọn set as default, chọn All documents... , ok

nếu không được, tạm thời bạn cứ gõ Tahoma, sau đó Ctrl+A chọn lại Times New Roman E đã thử gõ Tahoma rồi sau đó ctrl+a đưa về Time... cơ mà khi đó font chữ vẫn bị lỗi không đồng đều.(nét đậm với nét bình thường).

E Thank a đã chỉ giúp ạ.

pinkysmile99

Trước khi soạn thảo văn bản bạn cần chọn font chữ trước, hiện tượng này có thể xảy ra nếu bạn copy văn bản từ nguồn khác. Đây là kể cả khi em "New" 1 trang mới gõ được tầm 5 chữ thì nó nhảy sang font khác ạ.mặc dù chọn sẵn Time new roman rùi

Grantland

Đây là kể cả khi em "New" 1 trang mới gõ được tầm 5 chữ thì nó nhảy sang font khác ạ.mặc dù chọn sẵn Time new roman rùi Bạn dùng bản office bao nhiêu thế? Vậy k được thì tốt nhất nên gỡ sạch bản đang dùng rồi cài mới, cài lại font chữ m nghĩ là ok thôi.

Bạn dùng bản office bao nhiêu thế? Vậy k được thì tốt nhất nên gỡ sạch bản đang dùng rồi cài mới, cài lại font chữ m nghĩ là ok thôi. Vâng e Thank ạ.e dùng MS 2007.

vuabongdem113

trong Wold luôn có phông chữa mặc định, tùy vào từng phiên bản có phông chữ mặc định riêng và cách sửa nó cũng khác nhau. nếu bạn thích dùng phông khác không phải phông mặc định mình nghĩ bạn nên đổi nó làm mặc định wold của mình. cách làm có thể tham khảo: Ctrl+D sau đó sửa thành phông bạn muốn/ Set as default/all... thế là xong. :p

vananh_0nljne

Cái này thì rễ ẹc, tại thằng thằng word 2007 nó ngu, tự động chuyển title, bạn phải set mặc định 1 font và dùng font đó thì mới được

trong Wold luôn có phông chữa mặc định, tùy vào từng phiên bản có phông chữ mặc định riêng và cách sửa nó cũng khác nhau. nếu bạn thích dùng phông khác không phải phông mặc định mình nghĩ bạn nên đổi nó làm mặc định wold của mình. cách làm có thể tham khảo: Ctrl+D sau đó sửa thành phông bạn muốn/ Set as default/all... thế là xong. :p thử rùi bác ạ. Default xong nó vẫn nhảy. kiểu này em phải cài lại Win. Thank bác đã góp ý.

trang_em92

Vâng e Thank ạ.e dùng MS 2007. 2013 thì m chưa dùng nhưng đang dùng 2010 thấy rất ổn nên theo m bạn nên dùng 2010 luôn/

Xever

2013 thì m chưa dùng nhưng đang dùng 2010 thấy rất ổn nên theo m bạn nên dùng 2010 luôn/ Trước E dùng 2010 bị lỗi nên gỡ ra cài xuống 2007 thì vẫn vậy đấy ạ

Trước E dùng 2010 bị lỗi nên gỡ ra cài xuống 2007 thì vẫn vậy đấy ạ Những bản cũ mà ổn định thì nên dùng còn k nên nâng cấp nên chứ k ít ai làm như bạn cài xuống vậy, thử cài lại đi xem nhé!

Các chủ đề có liên quan khác