Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hoanang_yeungaymua
#754513 Mọi người ơi cho hỏi?!! Hiện tại mình đang xài laptop ASUS X550CC mình vừa chuyển chế độ Bios từ Legacy sang chế độ UEFI nhưng sao giao diện của Bios vẫn y chang như của giao diện Legacy thế?. Mình thấy giao diện của chế độ UEFI rất đẹp và bắt mắt. Còn thấy dòng ASUS UEFI.......-Ez Mode nữa. Nhưng sao mình không có. Mình làm sao để cài đặt được giao diện đó vậy? . Cả nhà giúp với
By atrangbeo266
By Avenell
#754544 Không phải máy nào cũng giống nhau đâu. Máy mình mới mua chưa được 1 năm mà cũng đấu thấy như bạn nói. Chỉ có cái nhận biết được là HDD nó chuyển sang GPT thôi.
By Iakovos
#754546 quan tâm làm gì bạn.máy mình vừa chuyển hôm kia mà cũng có thấy gì thay đổi mấy đâu. máy móc hoạt động ngon lành là được rồi.
By le_tuandt_2503
#754548 anh ơi anh có thể cho em xem cái ảnh HDD khi chuyển sang GPT được ko. em đọc thấy chủ đề này rất hữu ích nhưng chưa được nhìn thấy hình ảnh của nó Không phải máy nào cũng giống nhau đâu. Máy mình mới mua chưa được 1 năm mà cũng đấu thấy như bạn nói. Chỉ có cái nhận biết được là HDD nó chuyển sang GPT thôi.
By big_baby_194
#754549 HDD của mình rất nhiều phân vùng. Nhưng chủ yếu bạn chú ý một số phân vùng nhỏ nhỏ là được.

anh ơi anh có thể cho em xem cái ảnh HDD khi chuyển sang GPT được ko. em đọc thấy chủ đề này rất hữu ích nhưng chưa được nhìn thấy hình ảnh của nó
By Brentley
#754550 HDD của mình rất nhiều phân vùng. Nhưng chủ yếu bạn chú ý một số phân vùng nhỏ nhỏ là được.
nè bạn ơi
By pe_fuc_map
#754551 Oh. Tại vì mình thấy giao diện bió cuả UÈI rất đẹp. có thể xài chuột bên trong nữa nè . Mà các bạn ơi mình có nên kích hoạt uefi security boot không ta? nó có ảnh hưởng gì hok mọi người
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym