BLOG_Idol

mấy anh em giúp em với,máy em bất vào trực tiếp được mà phải mở trên thanh địỉa chi đây là ảnh của nó:ttpwww.4shared.comfile137675340bd3b395c1_onlin e.html

anh em giúp em với,Thank nhé

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

mấy anh em giúp em với,máy em bất vào trực tiếp được mà phải mở trên thanh địỉa chi đây là ảnh của nó:ttpwww.4shared.comfile137675340bd3b395c1_onlin e.html

Trích:

trandinhhong

Up lại link đi bạn ơi

Nguyên nhân của hiện tượng này như sau: các virus phát tán qua USB thường làm ra (tạo) ra các file Autorun.inf trong các ổ đĩa để phục vụ cho mục đích lây lan của chúng. Mỗi khi người dùng nháy kép vào ổ đĩa, chức năng AutoRun của Windows sẽ được kích hoạt, file thực thi được chỉ ra trong Autorun.inf sẽ được gọi chạy lên. Bằng cách này, virus có thể xâm nhập vào máy tính của người sử dụng. Tuy nhiên nếu có lỗi xảy ra, người dùng sẽ bất thể truy nhập vào ổ đĩa này bằng cách nháy kép chuột.

Để xử lý những trường hợp này, cũng nhưphòng chốngchống các loại virus phát tán qua USB nói chung (trong trường hợp máy tính chưa được cập nhật phiên bản diệt virus mới nhất), bạn có thể không hiệu hóa chức năng AutoRun của Windows bằng cách thực hiện theo các bước sau:

Tải file AutorunFix.exe:

của Bkav về máy của bạn.

Chạy file AutorunFix.exe mới tải về và chọn "Fix Autorun".

Khởi động lại máy tính.

Theo Trung tâm An ninh mạng Bkis

shop_xxx

Nếu bạn dùng bkav vẫn không hết lỗi như trên thì làm như sau:
-Vào run chạy cmd
-Chuyển đến ổ đĩa bị lỗi bằng lệnh d: hay e:
-Gõ lệnh attrib -s -h rồi enter
Xong bạn vào ổ đĩa bị lỗi delete file autorun

k4kt2_sonadezi

theo mình cái lỗi này có copy chồng 1 cái autorun mới thì sau khi khởi động máy nó cũng bị như cũ à,tốt nhất là kiếm chương trình diệt virus tốt,như NOD32 chẳng hạn.Có update là quét lại máy sau đó mới copy chồng autorun lên

hermione_1010

Bài trả lời trên của mình quên chưa đề cập đến vấn đề diêt autorun, có hiệu và đặc trị là AutorunEater, cái này nhẹ, có thể tải trên google.

greenleaves16

bạn sử dụng cái này là OK, chỉ mất 30'' thôi: aesetup2.3.rarhttp://www.mediafire.com/?mkzjnj1doxy

link:

sayhikorea

Dùng đĩa Hirent vào MiniXP. Sau đó vào các ổ C,D,E,.. xóa tất cả các file như sau (hay có dạng như vậy): autorun.inf, các file có phần mở rộng lớn là cmd, exe, bat, js,...

Tất cả các file này đều ở dạng ẩn và xuất hiện ngay khi các bạn truy cập vào các ổ đĩa.

Đây là cách diệt autorun mà mình đánh giá là hiệu quả nhất và không phải cài đặt bất kì soft nào vào máy.

Have fun.

dùng một chương trình diệt virut trước rồi sau đó cài chương trình chống autorun như mấy bạn ở trên kia là ok

Alike_lovely

Bạn down cái CMC về ,vừa miễn phí ,update rất tốt ,quyét lại nhanh nữa !
--------------------------------------
MỌI LÝ THUYẾT ĐỀU LÀ MÀU XÁM
CHỈ CÓ CÂY ĐỜI MÃI MÃI XANH TƯƠI

Các chủ đề có liên quan khác