Aingeru

Chuyện là thế này mình download Paris by night 97 định dạng .ISO về để xem , mình muốn burn nó ra đĩa DVD để cho tất cả người cùng xem . Nhưng bất hiểu tại sao khi Burn ra đĩa DVD để xem trên đầu DVD thì lại bất thể xem được bạn nào có cách gì để xem định dạng ISO trên đầu đĩa thì giúp mình với thanks !

bimat_anhvatoi

Chọn Burn Image (của Nero) khi đó chuơng trình sẽ yêu cầu bạn chọn tập tin ISO cần ghi. Bạn chọn đến tập tin đó và tiến hành ghi.

Enjoy.

petuyetlovekute

neu la iso lon hon 2Gb, ban phai dung phan mem khac, chang han nhu power iso de burn ra.
con neu nho hon 2Gb ban cu chon burn DVD(iso) cua nero la ok. Ban thu di

Dùng UltraISO burn đi.
tui ghi dạng này nhiều rồi, đối với DVD tốt nhất bạn dùng UltraISO để đọc file ISO, sau đó copy phần Video-TS ra rồi dùng Nero ghi lại.
Làm cách này đảm bảo đĩa sẽ đọc tốt trên đầu DVD dân dụng.
Nếu chỉ dùng Ultra để ghi thỉnh thoảng bị lõi không đọ được trên đầu DVD.

edonis_snow

bạn coi là sau khi ghi nó có trả về là cái file dạng DVD vào đĩa của bạn hay không? nếu như hông dc thì bạn có thể giải nén ra thành folder sau đó dùng nero để bủn thành đĩa phim DVD....

hungviet99

định dạng file iso thì làm sao mà đầu dvd đọc được. bạn phải bung file iso của bạn ra 1 thư mục, sau đó dùng nero mà ghi lại những file vừa bung ra trong thư mục đó.

vnn_vn

bạn cứ kich đúp vào file iso(hay nrg) đó,dùng nero là ghi được,mình vừa ghi với file 2.6GB được mà:

trahoa289

khong biet may ban lam the nao, minh da lam nhieu roi, ban cu tin minh di. dung power iso ( cho file > 2 Gb ) chi burn 1 lan la dau dvd co the doc tot, con nho hon 2 Gb ban cu dung nero binh thuong. Con viec co bi loi hay khong do toc do ( thuong dvd chi dung 8x cho dau thuong ) va do chat luong dia thoi ( dau thuong chi doc tot voi DVD - R ).

Các chủ đề có liên quan khác