o0x_14k_x0o

Mình có phần mềm ghi đĩa NeRo 7 , nhưng không biết cách sử dụng để có thể ghi các file nhạc .Mp3 vào đĩa trắng.Nếu ai vừa dùng nero & thì chỉ dẫn giúp mình nhé (mình có ổ CD write rồi).Thank trc'

mrala_lonely

ghi nhạc thì bạn có thể bật Nero lên trước sau đó bấn vào Audio Burn để in và pjhim cũng vậy còn file *.iso thì bạn phải ấn trực tiếp vào file chứ không được mở Nero trước ^^

sailor_moon

Ghi mp3
Trước tiên bật Nero StartSmart. Chọn Audio. Vào Create JukeBox CD (MP3, MP4.WMA).
Tiếp vào Add để chọn các file MP3 muốn ghi (hay kéo thả từ các cửa sổ khác vào Nero), nhớ để ý thanh dung lượng phía dưới khoảng 600M là tốt rồi bất nên ghi đầy đĩa.
Xong thì ấn Next.
-Dòng MyDisc điền tên đĩa của bạn (hay tên bạn).
-Number of copies số đĩa bạn muốn ghi
-Hai ô ở dưới để tích dấu: dòng 1 kiểm tra lại đĩa sau khi ghi, dòng 2 cho phép ghi tiếp lần sau nếu đĩa còn trống
Cuối cùng cho đĩa vào và nhấn Burn
Chờ cho đến khi đĩa được đẩy ra, rồi ấn OK trả tất quá trình.
*Việc ghi Data hay VCD, DVD cũng tương tự bạn cố gắng tìm hiểu. Bạn đừng sợ hỏng đĩa, có hỏng vài đĩa mới biết cách ghi. tui vừa từng ghi hỏng rất nhiều đĩa
Chúc bạn thành công!

HEHE_BLOG

Trích:

Mr_Dolphin

Ghi mp3

Trước tiên bật Nero StartSmart. Chọn Audio. Vào Create JukeBox CD (MP3, MP4.WMA).

Tiếp vào Add để chọn các file MP3 muốn ghi (hay kéo thả từ các cửa sổ khác vào Nero), nhớ để ý thanh dung lượng phía dưới khoảng 600M là tốt rồi bất nên ghi đầy đĩa.

Xong thì ấn Next.

-Dòng MyDisc điền tên đĩa của bạn (hay tên bạn).

-Number of copies số đĩa bạn muốn ghi

-Hai ô ở dưới để tích dấu: dòng 1 kiểm tra lại đĩa sau khi ghi, dòng 2 cho phép ghi tiếp lần sau nếu đĩa còn trống

Cuối cùng cho đĩa vào và nhấn Burn

Chờ cho đến khi đĩa được đẩy ra, rồi ấn OK trả tất quá trình.

*Việc ghi Data hay VCD, DVD cũng tương tự bạn cố gắng tìm hiểu. Bạn đừng sợ hỏng đĩa, có hỏng vài đĩa mới biết cách ghi. tui vừa từng ghi hỏng rất nhiều đĩa

Chúc bạn thành công!

Thank Dolphin vì bài chỉ dẫn chi tiết,nhưng bạn ạ khi mình vào ADD, chọn file MP3 thì nó báo lỗi là : '' The following file/folder cannot be accessed from the specified path : Địa chỉ bài mp3 " , xuất hiện 1 lỗi nữa là No compatible file found. xong chương trình lại đòi tìm lại đất chỉ 1 bài khác vì bài đó lỗi?

kudarka_1

Thế thì rõ ràng bất phải bạn bất biết ghi mà, tại dữ liệu của bạn. Bạn thử Add các file nhạc khác xem có được bất là biết rõ nguyên nhân gây lỗi. Hay bạn di chuyển các file nhạc đến nơi khác để thay đổi đường dẫn xem sao.

Rocky

File nhạc nhiều khi bị lỗi, bạn hãy converter nó lại là File đó hết lỗi ah. Mình ghi đĩa rồi xài rất tốt, mình thì dùng chương trình Goldwave để sửa lỗi.

Emil

ghi nhạc thì bạn có thể bật Nero lên trước sau đó bấn vào Audio Burn để in và pjhim cũng vậy còn file *.iso thì bạn phải ấn trực tiếp vào file chứ không được mở Nero trước bạn dùng nerro

can co cau hjnh tuong doi ?

nguyenthuctuan

mình muốn ghi 1 đĩa windows ?có lớn ca nào biết bất chỉ dùm . càm ơn nhiều (dùng nero 7)
mình làm rồi nhưng khi cho vào thì nó bất tự động chạy được

bạn dow bản windows về, file đó có đuôi *.iso hoặc *.daa, *bin thì bạn chỉ việc dùng nero ghi bình thường (xem hướng dẩn của minhquan_04_20 ) hay dùng phần mềm Power ISO
để ghi các file có đuôi *.daa

Garrey

mình có đĩa windows coppy hết dữ liệu wa máy sau đó dùng nero 7 burn qua đĩa trắng khác nhưng khi dùng đĩa windows mình ghi đó để cài thì máy bất nhận được(không tự động chạy) .xin chỉ dùm. Thank nhiều.

o0o3c0nkuao0o

Bạn phải làm ra (tạo) file iso.Sau đó dùng file ảnh iso đó để ghi thành đĩa win.Dùng nero ghi đĩa mới có tiềm năng boot được!

namok20042005

cho mình hỏi máy mình có vấn đề gì mà khi cho đĩa trắng vào ghi đĩa, mở ra nó báo lỗi: F:is not accessible. incorrect function! minh vừa thử cho các đĩa khác vào nhưng vẫn bình thường.và vừa thử mở đĩa trắng ở máy khác vẫn bình thường.bây giờ bất biết làm thế nào.
nếu có ai biết thì giúp mình với nhé.thanks rất nhiều!

rainie_leeyoung

Trích:

bemap277

cho mình hỏi máy mình có vấn đề gì mà khi cho đĩa trắng vào ghi đĩa, mở ra nó báo lỗi: F:is not accessible. incorrect function! minh vừa thử cho các đĩa khác vào nhưng vẫn bình thường.và vừa thử mở đĩa trắng ở máy khác vẫn bình thường.bây giờ bất biết làm thế nào.

nếu có ai biết thì giúp mình với nhé.thanks rất nhiều!

Mình cũng bị như bạn khi gắn đầu ghi (mới) vào, đem gắn máy khác cũng vậy. Chỉ cần chỉnh trong BIOS là xong (ở phần kết nối chung P-ATA - S-ATA gì đó quên rồi ^)^ để về xem lại, sẽ hồi âm sau).

matre_060589

Trích:

b0ssphu0ng

Mình có phần mềm ghi đĩa NeRo 7 , nhưng không biết cách sử dụng để có thể ghi các file nhạc .Mp3 vào đĩa trắng.Nếu ai vừa dùng nero & thì chỉ dẫn giúp mình nhé (mình có ổ CD write rồi).Thank trc'

Bạn tải File PDF này về trong đó chỉ dẫn rất chi tiết:

Arina_Tanemura

Trích:

thinh88888

mình muốn ghi 1 đĩa windows ?có lớn ca nào biết bất chỉ dùm . càm ơn nhiều (dùng nero 7)

mình làm rồi nhưng khi cho vào thì nó bất tự động chạy được

Bạn xem chỉ dẫn ở đây :

tapu_kute123

Ai muốn ghi được đĩa Cd có đuôi *.DAt ( đuôi VCD ) cố thờ lượng trên 80 min thì pmmmmmmmmmmmmmmm tui bày cho

Các chủ đề có liên quan khác