Kevis

Trích:

mr.nviethung

Key mới nhất nè AWPSD0-100338-B47D0A

Ông đừng có mà "Sến"!

ice_heart97

Đây là giải pháp đối với những cái máy mà tốc độ của nó very low thui. chứ máy đang ngon thì đừng nên đụng vào kẻo nhanh đâu bất thấy chứ mất trước mua máy mới ớ chớ

GaDu_H5N1

Bạn ơi làm thế nào để các thông số trở lại như cũ??? Mình vừa thử rồi và thấy chẳng khác j`

Mitchel

tui hem tin tưởng lắm . khi nèo có ai thử mà dc thì tui mới tin . bác nào làm rồi thì choa bík kết wả nház . chứ mà đụng vào registry die máy như chơy .

ngochuyen_1393

đằng nào cũng cảm ỏn bạn có tinh thần chia xẻ nhưng mình chưa làm theo từ tù mình sẽ thử mình bất sợ gì cả vì mình đàng hoc tập vào vi tính mới đây thôi .nhưng có thực hành mới rút đươc kinh nghiêm Thank nhiều

Rennie

Trích:

vuquangtu

Trời ơi giúp tui nhanh nào bạn ơi !

sau khi làm theo cách bạn nói và cài những chương trình kia xong , sử dụng thì bất thấy máy nhanh lên là bao nhiêu mà giờ vào 1 số WED để xem phim chậm như rùa

điển hình là trang ephim.com , tui dùng mạng FPT mà , và game star online cũng hết chơi nổi luôn , trước đó vẫn chơi bình thường lắm mà

xin hỏi có ảnh hưởng gì bất ? xin giúp tui gấp với

wewewe nên nhắc nhở tất cả người lưu lại các thông số trong registry trước khi chỉnh sửa chứ

nếu muốn lưu giữ dữ liệu để đềphòng chốngvề sau, các bạn làm như sau:

-Vào Registry Editor

-Chuột phải vào MyComputer=>Export để lưu lại file registration(có dạng *.reg) vào 1 folder mà mình muốn.

Sau khi biên tập thông số registry bất mang lại kết quả như ý thì chỉ chuyện tìm đến file registration vừa lưu kia, mở nó ra là xong

Belmiro

Trích:

nhathoanglong

sao mình làm theo cách của bạn (vào regedit.....) như bạn hướng dẫn, sau khi làm xong thì màn hình desktop của mình bị như vầy nè : có 1 cái khung bị chìm trên hình nền của desktop của mình, nhờ bạn chỉ giúp mình phải làm sao để màn hình desktop của mình trở lai bình thường! xin cám ơn!!!!!!!

Trước tiên bản phải đọc kĩ hưỡng dẫn trước khi sử dụng regestry đã.Bác này được hiểu nôm na là quản lý toàn bộ giao diện của Windows với người dùng điều này dẫn đến bất cứ chỉnh sửa gì trong đó có thể gây ra những ảnh hưởng có thể bình thường cũng có cũng có thể rất nghiêm trọng.Do vậy trước khi chỉnh sửa bất kì cái gì trong regestry bạn phải sao lưu regestry lại vừa việc này làm rất đơn giản(chọn file>>export.sau đó chọn nơi nào kín kín +đặt tên file để lưu lại)

+)Cách 1:Lần mò theo đường dẫn trong regestry mà bạn vừa chỉnh sửa và cố gắng tìm lại cái mình vừa sửa và sửa lại cho đúng giá trị.

+)Cách 2:Remove lại toàn bộ regestry.Điều này có thể cùng nghĩa với chuyện bạn lên google tìm 1 phần mềm nào đó cho regestry trở về nguyên thủy(lúc mới cài windows đó).Mình nhớ bất nhầm thì Vnz cũng có 1 bài viết về nó hay sao ấy chịu khó tìm nhá.

+)Cách cuối:Cài đặt lại windows thôi.

Chúc bạn Thành Công

Tốc độ máy tui khởi động khoảng 25s, bây giờ vẫn thế.
Shutdown thì vẫn bình thường. Mấy cái link down thì tốt đấy

t_an

Híc vào thấy máy mình vừa sẵn như thế rồi chả fải chỉnh cái gì cả thì làm sao tăng tốc độ hơn nữa đấy

Các chủ đề có liên quan khác