thaixuan.nguyen

Tớ dùng Kaspersky thấy nó báo

" Some Protection components Failed to Start" Các bạn

có biết nó báo lỗi gì ko? Khắc Phục thế nào vậy các bạn nói cụ thể cho tớ nhé Thanks

Braden

Phần mềm vừa có bản quyền ! Tải về dùng không tư !

Bạn tải và cài đặt nhé, cứ cài bình thường thôi

Danh sách 10 phần mềm diệt virus tốt nhất:

STT Phần mềm

1 BitDefender

2 Kaspersky

3 F-Secure Anti-virus

4 PC-cillin

5 ESET Nod32

6 McAfee VirusScan

7 Norton AntiVirus

8 AVG AntiVirus

9 eTrust EZ AntiVirus

10 Norman Virus Control

malunmalun

Lỗi này hình như liên quan đến những phần mềm dọn dẹp rác trong máy tính như Windows Washer chẳng hạn nhưng đến bản Kaspersky 6.0.1.411 thì vừa sửa được rồi bạn ah. Update lên thôi

dauyeu1248

chả hiểu sao gỡ ra rồi cài lại nó không update dc báo lỗi update ,trc không update dc nhưng vào web của nó down bản úpdate về vẫn đùng dc giờ thì pó tay luôn chả hiêu kiểu gì

hay do máy của tớ nhớ bác nào biết chỉnh bảo cái mù tin học lắm

Bạn thử check lại xem có bị firewall (của windows hay ZoneAlarm) chặn ko, thử xem mạng có bị rớt không ?. Nếu không được thì bạn vào 1 máy nào đó có cài Kas và update được, để chế độ hiện file ẩn, vào thư mục sau C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Kaspersky Lab\AVP6\ copy thư mục Bases sau đó về nhà bật Kas -> Settings -> Service -> tắt chức năng Seft-Defense đi rồi tắt hẳn KAV, copy đè thư mục Bases vào máy bạn -> Bật lại KAV.

Placido

tại sao khi tui dùng kaspersky thi tui không thể tắt máy như bình thường được.Cứ ấn "Shut down" là máy lại khởi động lại.

Bác nào biết chỉ cho tui với.

Thank trước!!

marianc_2807

Quote:

Được gửi bởi give_up

tại sao khi tui dùng kaspersky thi tui không thể tắt máy như bình thường được.Cứ ấn "Shut down" là máy lại khởi động lại.

Bác nào biết chỉ cho tui với.

Thank trước!!

Lý do đó không phải tại Kaspersky đâu bạn, tham tiềmo 1 số topic khác để khắc phục tình trạng restar đó nha

ya_hoo

tui mới cài kaspersky , tui không sữ dụng máy được, máy cứ liên tục khởi động lại. Chỉ khi Uninstall no ra khỏi, máy mói chạy lại bình thường.
CÁC bác giúp với, cám on nhiều

orange_milk288

Nhưng khi tui gỡ Kasper Sky ra thì máy lại shutdown được như bình thường. Đó là lỗi gì vậy?????

nam77trung

oh, cai ***** kaparsky cua bac bi loi roi. pac thu cai lai xem co viec gi ko,neu van không duoc thi chiu kho down lai di (vao 9down.com chac cung co ban ***** day)

sau do cai lai la het lien

Preostcot

cai kaparsky cua bac phong8617 bi dinh kem virus roi, chiu kho quet virus truoc khi cai dat thi chac la het thoi
hinh nhu bi con restart thi phai

li0_isee

uh, chắc dính víu hay cũng có thể nó xung đột với 1 phần mềm khác trong máy đó! tốt nhất là nên tải Kapersky từ trang web chính thức của hãng Káperky, chứ tải ở mấy trang 9down.com nhiều khi cũng bị tụi Trung QUốc gài víu trong đó đấy! sau đó thì bạn tìm key sau, cứ quét máy trước đã

babymilo_285

Mình down ở 9down được 3 năm nay, chưa một lần dính virus từ link của trang chủ đưa ra, mà KAV bản mới có chế độ bật Self-Defense trước khi cài đặt thì virus nào làm gì nổi.

khiem_duyenb4

Quote:

Được gửi bởi dietthanchet

soft có bản quyền hic may quá tìm dc cái key 2 năm hahha

Hồi trước mình cũng có cái key 1 năm, dùng được 3 tháng thì bị cho vào blacklist.

Nếu như các key là do tìm được trên mạng thì thông thường khó mà sài lâu được.

Các cậu thử dùng keys của mình xem sao:

nguyenreport

hichic, hình như Kapersky này nó mạnh quá hay sao á, tớ thử gần 20 key kiếm được trên mạng đều toi mạng hết! vừa update là nó la lên "key bị blacklist" rồi! chỉ có nước uninstall nó ra, càilại thì mới xài lại các key này được!!!