sep_truong

cái BKAV nhà em bị lỗi hay sao .. em down totalcommander ( ) nó cứ báo trojan liên tục như trong hình .. ngoài ra link download fifaonline2 cũng báo liên tục .. máy em cũng cài song song với AVG 8.0.229

rymeroz

cái BKAV nhà em bị lỗi hay sao .. em down totalcommander ( ) nó cứ báo trojan liên tục như trong hình .. ngoài ra link download fifaonline2 cũng báo liên tục .. máy em cũng cài song song với AVG 8.0.229

nhan_x5

@ruacontd: bạn nói vậy là bất đúng.Bkav chỉ dùng cho những người máy yếu

như tui đây nè

ha_vy_87

CMC cũng xài cho máy yếu được vậy, có khi còn nhẹ hơn BKAV nữa, mà nó cho update miễn phí nữa,

Culbart

hàng Vn thì Vn có ji đâu .. ít ra người làm ra cũng thông minh hơn mấy người ngồi chửi

chửi thì mình không có chửi BKAV nhưng nói chung là chán, không nên xài BKAV nữa. ng ta thay đổi và nâng cấp chương trình diệt virus hằng ngày, trong khi đó BKAV chúng ta lại không có cải tiến gì đáng kể, ngoài chuyện update list virus dài dằng dặc, khiến cho cơ sở dl của BKAV ngày càng to và nặng. vừa vậy BKAV Home cũng dễ bị virus triệt hạ hơn những chương trình khác. nếu ai tin dùng hàng việt nam, xài thử qua BKAV và CMC, sẽ thấy sự khác biệt rất lớn ở 2 chương trình này.

Trích:

bin2210

cái BKAV nhà em bị lỗi hay sao .. em down totalcommander (

) nó cứ báo trojan liên tục như trong hình .. ngoài ra link download fifaonline2 cũng báo liên tục .. máy em cũng cài song song với AVG 8.0.229

Bạn nên check lại đi, có thể trình duyệt của bạn dính troijan hay spyware rùi. Mình đang dùng BK home nè, có báo lỗi gì đâu khi cài đặt phần mềm Total Commander từ đất chỉ mà bạn đưa ra.

Có lẽ PC của bạn vừa dính Virus rùi nên khi kích hoạt file cài đặt từ mạng về thì bk mới phát hiện.

Link down game thì Troijan là bình thường. Cái này mình gặp suốt. Mấy soft ngoại bất phát hiện đâu, chỉ soft nội thui.

rockfan_u2

Sao bạn bất sài BKAVPRO mà cứ sài HOME EDITION thế. BKAVPRO bây giờ người ta Cr-ack sài vĩnh viễn quá trời đó.Nhớ update nếu bất là đò vứt rác

Cần thì Phần mềm mình cho Cr-ack

Nhưng nếu là bạn nếu máy yếu mình sẽ cài Avas. Một phần mếm diệt virus miẽn phí tốt nhất hiện nay và nổi tiếng thế giới có tiềm năng tương thích với cấu hình thấp

cobe_vuive_282

xài home cũng khoẻ...máy yếu xìu xài đõ mệt...
đôi khi mình quét lên tới trên 700 con virut xoá file hệ thống nhiều đến nỗi phải cài lại máy...
đó là do lỗi đôi khi thui,,,có khi lầm tửong nữa

baby_angel_1502

Trích:

bin2210

hàng Vn thì Vn có ji đâu .. ít ra người làm ra cũng thông minh hơn mấy người ngồi chửi

các bạn làm cả đời có thể chế làm ra (tạo) ra 1 AV khác bất mà cứ tối ngày chửi BKAV.

Brentyn

Trích:

bin2210

Này bạn, tớ thấy người ta chẳng có ý chửi gì đâu. Nếu chửi thì vừa khác rồi, đơn giản là người ta sử dụng thấy có ý kiến vậy thôi. Khách quan nếu hàng Việt Nam mà chất lượng cao thì trời hạ vẫn sẽ sử dụng thôi. Cái gì tốt ngu gì trời hạ bất lấy nhỉ. Có điều tớ cũng dùng bkav nhiều, thấy báo virus đầy ra đó. Cứ mỗi lần quét là mấy trăm con mà diệt cũng mấy trăm con; buồn một nỗi là thực tế chẳng diệt được bao nhiêu cả. Đấy là kinh nghiệm của riêng tớ, bạn nào có kinh nghiệm tốt hơn về bkav thì cứ giữ lấy cho mình. Với tớ, bkav đúng là bất đáng tin cậy. (Ý nói về bkav home đấy, còn pro thì tớ chưa thử).

Các chủ đề có liên quan khác