what_love_k

1. Mình cài chuẩn windows 7 ulti x64 từ đĩa nhưng hibernate hiện ra BSOD:

2. Máy mặc dù là hàng chính hãng, cấu hình i5-4200U, ram 4 GB ổ cứng 750 GB 5400rPhần mềm nhưng việc startup mất gần 1' và mở các chương trình/ứng dụng thực sự làm mình thấy rất bực vì sự chậm chạp của nó, mặc dù đã tối ưu hóa, làm gọn tất cả mọi thứ có thể nhưng vẫn không khả thi. Nhìn mấy con ASUS, HP,... của người ta mua từ trc' thì chạy phăm phăm, con HP Pavillion Dv6 bố mình mua từ 3-4 năm trc', cấu hình cũng tương tự như vậy, máy khởi động còn nhanh và mượt hơn rất nhiều. Cho nên mình không biết phải làm sao để cải thiện performance.......... Thật tiếc khi không chọn em HP Probook 450s...

---> Chẳng nhẽ Dell lại làm ra những sản phẩm thất bại như dòng Ins thối nát này rồi vẫn tự nhiên bán ra cho người dùng !? Tìm google review không có 1 trang nào của Việt Nam nói nhiều về con này, bên nước ngoài thì xem feedback của users đến Dell đa số là chê ỏng chê eo @@

............. Chán con này quá r`

nguyenthoa2504

Cần hỏi về con dell 15R 5537 siđa :tire:

Mua đĩa windows 8 cài đi bạn, tốc độ khởi động nhanh đáng kể.

Máy mới mà chê rồi sao

baby_su_lovely

Mình có đĩa 7 vs 8.1, cài 8.1 xong còn chậm hơn cả 7. @@ Chả nhẽ chuyển sang UEFI/GPT cho nhanh !?

quyendieu84

Mới mua hay lâu rùi bạn, nếu mới thì bạn nên đem ra bảo hành test thử xem sao, mình cũng dùng Dell máy chạy rất ngon.

Kaylene

Mới 3 tháng thôi bạn, nghi vấn bad hdd nhưng check các kiểu chẳng thấy gì

t_naomi_w2000

Bạn đem ra trung tâm nhờ họ xem qua thử xem sao, máy còn bảo hành mà.

Barrett

1. Mình cài chuẩn windows 7 ulti x64 từ đĩa nhưng hibernate hiện ra BSOD:

........

............. Chán con này quá r` Bạn cài lại đĩa windows khác xem...InS thuộc dòng cấp thấp của DELL, nhìn con này thấy build kém quá...tốt nhất mang đi bảo hành bạn à...

P/S: Bạn đang ở đâu mang lại mình kiểm tra cho.

saobangmuaha266

Mình ở HN bên phải nick có ghi mà. Với lại cái này là do sự không thống nhất driver vga trên dell.com vs amd.com -> cài cả 2 drv vào máy thì không bị

Boyd

Vào trang chủ của DELL cài phần mềm cập nhật driver xem sao...Bạn dùng hdd ge...trong hiren boot test hdd xem...

yellow_moon1607

Dell làm drv con này kém lắm. Hơn nữa mình idle máy & test surface = MiniTool Partition Wizard Professional 8.1 đều không tìm thấy bad.

Daley

Vậy dùng sam driver hay driver genius pro update dricer xem...bạn cũng nên xem nhiệt độ máy nữa, mua máy nơi có đãm bảo không?

phuongpeony

mấy bác bên dell là lười viết driver nhất. build không đến nỗi, mà tìm driver mấy con lạ lạ là dài cổ :byebye:

Henwas

^ build con này lởm dã man mà, ai biểu không đến nỗi

còn chạy chậm thì như đã nói ở trên, đọc kĩ hộ

lởm gì. do cài đặt thôi. thử sang uefi-gpt xem sao. tối ưu thế nào, bản windows này lấy ở đâu ra?

Hà Nội nếu gần Hà Đông, Thanh Xuân mang t xem cho, con này không thể nói lởm được

manlyboy_266

Cài Tuneup, Glary Utilities (cái này nó báo máy boot 28s mới ảo ), chỉnh một số key trong registry để lúc mở vs tắt máy nhanh hơn,... Bản windows thì cài từ đĩa, mua cả đĩa cài w7 lẫn 8.1 ở Lí Nam Đế.

blog_tieuquy

Mình dùng Dell Ins 3437 mua được 4 tháng rồi vẫn chạy nhanh và mượt lắm...Bạn mang đi bảo hành xem sao ?

ruaiudh

Mình xài coi 7 còn chậm nữa là, tùy chương trình bạn cài hoạt động cùng lúc khi máy tính khởi động xong ra sao thôi.

nhimlun_hacker

đừng làm bố bực

online teamview đê

mà cài windows không nên mua đĩa ngoài nhé. thích đĩa thì tự burn. lên vnz tải bản chuẩn. mua đĩa ngoài ai biết bản đấy nó lấy đâu ra

Các chủ đề có liên quan khác