Giả sử ở địa chỉ A1 có chữ Nguyễn, địa chỉ B1 có chữ Thị, địa chỉ C1 có chữ An. Dùng hàm nào trong Excel 2003 để nối các địa chỉ trên thành chữ Nguyễn Thị An trong địa chỉ D1 chẳng hạn. Mong các bạn giúp đỡ!

Ở ô D1 bạn nhập như thế này =A1&" "&B1&" "&C1 thì sẽ được Nguyễn Thị An (dùng kí tự & để thực hiện phép nối)

Kamron

Ở ô D1 bạn nhập như thế này =A1&" "&B1&" "&C1 thì sẽ được Nguyễn Thị An (dùng kí tự & để thực hiện phép nối) Dùng phép nối xâu &

blogpe_pup

Ở ô D1 bạn nhập như thế này =A1&" "&B1&" "&C1 thì sẽ được Nguyễn Thị An (dùng kí tự & để thực hiện phép nối) Hay quá! Thank Onirs!

Nhân tiện hỏi cao thủ câu này: Nếu như tên của mình là Dương Long Thườn Thượt, , dài hơn bề ngang của ô D1 thì mình có cách gì làm cho nó tự động đổi bề dài của cột đó (column width) cho đủ không?

bạn đưa con trỏ chuột vào đường kẻ bên phải của cột đó => xuất hiên mũi tên ròi nhấn đúp chuộ là xong ^^

mrlinhadl

update thêm cho người chưa biết công thức:

=CONCATENATE(A1," ",B1," ",C1)

=A1&" "&B1&" "&C1

Code: =CONCATENATE(A1;" ";B1;" ";C1)
(đối với 1 số máy chỉnh Language Region)

Nhân tiện hỏi cao thủ câu này: Nếu như tên của mình là Dương Long Thườn Thượt, , dài hơn bề ngang của ô D1 thì mình có cách gì làm cho nó tự động đổi bề dài của cột đó (column width) cho đủ không

Chưa biết, đang tìm hiểu, mình nghĩ có thể làm được.

Đề xuất: dùng Visual basic Excel tích hợp trong excel, hay dùng Macro.

(nếu chịu khó tìm hiểu mình tin là khoảng 1 năm nữa mình biết cách làm)

Fridolf

Nối tất cả thì làm thế nào vậy?

Mình muốn nối tất cả cột A với cột B ở cột C

Các chủ đề có liên quan khác