Tình hình là mình có 2 cột như thế này, một cột ngày, một cột giá trị, bây h mình muốn vẽ biểu đồ đường, với cột x là ngày, cột y là giá trị, mình làm mãi mà không dc, mấy bạn giúp mình với. Thanks nhiều

.
Code: https://www.dropbox.com/s/vjp4x01o4qqxl8h/BieuDo.xls?m

mình thấy file excel của bạn có vấn đề quá. thử mãi mà không có cách vẽ biểu đồ cho nó vì thời gian và dữ liệu quá nhiều.

Ryley

Trên mạng có rất nhiều bài về "Cách vẽ biểu đồ dạng Lines trong Excel". Quan trọng nhất không phải là cách vẽ mà là dạng dữ liệu. Nếu dữ liệu không đồng bộ về định dạng thì bạn sẽ... vẽ mãi không ra đấy.

File của bạn trên 700 dòng dữ liệu và ô ngày tháng nhập tùm lum hết, không thể chuyển sang định dạng nào cho đồng bộ (kể cả copy và past value). Nếu có... siêng thì bạn nhập lại theo định dạng ngày (đúng theo hệ thống) rồi vẽ đồ thị.

nguyn.minhkhue

mình thấy file excel của bạn có vấn đề quá. thử mãi mà không có cách vẽ biểu đồ cho nó vì thời gian và dữ liệu quá nhiều. Vấn đề không phải dữ liệu nhiều mà là không đồng bộ định dạng dữ liệu. Mình đã xem file rồi.

ngocson_20_4_86

Vấn đề không phải dữ liệu nhiều mà là không đồng bộ định dạng dữ liệu. Mình đã xem file rồi. Mình đồng bộ lại, làm ok rồi, thanks all