Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By formej
#725689 em đang dùng win7 32bit ultimate,vùa mới cài office 2007 nhưng trong word thì không gõ được tiếng việt. Em đã cài font đầy đủ, chọn font vntime nhưng vẫn không gõ được.ví dụ như gõ 2 chữ a thì nó ra "ố" chứ không phải "â" như bình thường. Mọi người giúp em với.
By Kort
By boitien_titi
#725695 xin thưa là em đã cài hết rồi ạ.đủ cả vietkey,unikey,mà vẫn thế.thử tất cả các kiếu gõ mà chẳng ăn thua.lạ cái là times new roman với calibri lại gõ được bình thường.có cái nữa là trong mục font style em không chọn italic mà chữ nó vẫn nghiêng mới đểu chứ.hixhix
By hoangtutinhyeu_lc2007
#725696 xin thưa là em đã cài hết rồi ạ.đủ cả vietkey,unikey,mà vẫn thế.thử tất cả các kiếu gõ mà chẳng ăn thua.lạ cái là times new roman với calibri lại gõ được bình thường.có cái nữa là trong mục font style em không chọn italic mà chữ nó vẫn nghiêng mới đểu chứ.hixhix Bạn xem cái này thử nhé: (Tùy chỉnh ở Unikey)

Sử dụng Font Unicode thì chọn là Unicode dựng sẵn (Cái này mặc định ở Unikey)

Vd: Time new roman, tahoma...

Sử dụng Font VNI thì chọn VNI Windows

Vd:Vni-time...

Sử dụng Font TCVN3 thì chọn TCVN3 (ABC)

Vd: .vnitime...
By julietdeptrai
#725698 - Bạn nên dùng 1 bộ gõ UniKey thôi. Nó tương thích với windows 7 32-bit của bạn:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

(Sau khi tải về bạn giải nén nó vào 1 thư mục rồi copy và paste vào ổ C. Chạy file UniKeyNT.exe --> Click vào đóng là xong).

+ Nếu bạn dùng bảng mã VNI-Windows thì chọn các font VNI-...

+ ABC .vn...

+ Unicode Times New Romand, Arial,...

- Nếu không được thì bạn nên cài lại Office khác thôi.

Mong rằng có thế giúp bạn.
By Camdin
#725699 hơ hơ.em nghĩ là em giải quyết được rồi các bạn ạ.vấn đề là trong máy em hiện dang có 2 bộ font vntime và vntimeH giống nhau.có cái là một cái là VNTime còn một cái là VnTime.

Nếu dùng cái VNTime thì nó bị như em nói ở trên.còn nếu dùng thằng VnTime thì lại bình thường.bây giờ lại gặp vấn đề khác.em muốn xóa thằng VNTime đi mà không được.nó báo đại khái là đang thực thi ở một chương trình khác.bác nào biết cách chỉ em với.em Thank nhìu
By huongphusa_1504
#725700 cho mình hỏi cach kắc phục trường hợp không gõ dấu tiếng việt trong word 2007 dc, nhưng trong excel và powerpoint thì không sao? mọi người chỉ dum cách khac phuc. cảm ơn
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym