oo0_jin_0oo

Tình hình là rất tình hình. Hiện bà sếp em mới sắm cái máy in từ phong vũ "coi bộ con này cũng xịn à nha! 'nghe đâu giá trị của nó lên tới 7,3 chai'. Quá đỉnh". Em nó đến từ xứ phù tang tiếng anh mình gọi nó là "made in japan". Cha đẻ của em ấy là Fuji và được đặt tên là xerox p355db. Khi mua được tặng kèm theo 2 cái đĩa chắc là driver gì gì đó. Sau khi thằng kia cài driver cho sếp xong thì in được, nhưng đến những chữ 'ư' và 'ơ' thì thiếu dấu in không được.

Đến đây thì hắn cầu cứu em. Em ra tay bắt mạch tạm thời và nghĩ chắc thằng cha này cài bị lỗi driver rồi chứ không đâu. Nhưng sau một hồi mày mò tìm tòi và hỏi "tiến sĩ google" của chúng ta thì ông ấy cho câu trả lời như thế này nè!

"Bạn vào chọn máy In, sau đó nhấp phải chuột chọn Properties / Configutation / Setting Font ( cái tab nào mà có chữ font là được ). Vì là máy Nhật nên nó có pont mặc định là " Subtitute True type fonts as printer fonts" vì thế bạn tích vào để hủy chọn và tích vào chọn " lways use truetype fonts" và "Truetype fonts as Bitmap" đồng thời để thay đổi pont..Và apply nữa là oki....Chúc bạn thành công!"

À mình quên nói là máy của sếp sài winxp nhé! Khi mình thao tác đến chỗ configutation thì không thấy 'Setting Font ( cái tab nào mà có chữ font là được )' nên không tiếp tục được. Mong các đại sư huynh giúp em.

cxanhvn

cách đó không hiệu quả đâu bạn

BẠN CHỈNH THEO HƯỚNG DẪN CUẢ MÌNH NÈ

bạn mở máy in lên

nhấp menu (có hình trang giấy có chữ i )

chọn "Admin Menu..."

chọn "PCL Settings"

chọn "Font..."

sau đó lên danh sách font, bạn ấn xuống chọn font "Times New" rồi in thử lại

THÀNH CÔNG 100% LUÔN

Các chủ đề có liên quan khác