Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By meoluoi_thaman5212
By cong_chua_0o_o0_lc
#725591 mua máy cũ thôi

thông tin như vầy nè
Chắc chắn máy bạn đang chạy Legacy-MBR. Nếu không tin bạn có thể dùng phần mềm partition để xem trước C có 3 partition hệ thống hay không (với Disk Manager bạn chỉ thấy được chỉ Recovery partition và EFI trước C nếu là máy UEFI). Lí do mình khẳng định? các bạn xem lại dòng System Type: x86-based PC (Win 32bit).
By holocloan
#725592 Chắc chắn máy bạn đang chạy Legacy-MBR. Nếu không tin bạn có thể dùng phần mềm partition để xem trước C có 3 partition hệ thống hay không (với Disk Manager bạn chỉ thấy được chỉ Recovery partition và EFI trước C nếu là máy UEFI). Lí do mình khẳng định? các bạn xem lại dòng System Type: x86-based PC (Win 32bit). vậy máy của mình là bios chuẩn cũ hay ổ đĩa chuẩn cũ hay 2 thứ này đi chung nhau đều là cũ

nếu vậy sao mình không xài được rollback rx, acronis gì cả.... trong khi có con laptop cùi xài ngon lành

đang cần xài rollback mà cài hoài không xài được, cài được, vào boot windows tự reset ra
By Freddy
#725593 Chắc chắn máy bạn đang chạy Legacy-MBR. Nếu không tin bạn có thể dùng phần mềm partition để xem trước C có 3 partition hệ thống hay không (với Disk Manager bạn chỉ thấy được chỉ Recovery partition và EFI trước C nếu là máy UEFI). Lí do mình khẳng định? các bạn xem lại dòng System Type: x86-based PC (Win 32bit). dùng MiniTool Partition Wizard Home thì xem trước ổ C "không có gì cả"

nó cũng ghi ổ đĩa là MBR

nghĩa là mọi thứ quá bình thường, nhưng không xài được các phần mềm nói trên, bó tay
By chuyentinhbienxanh_dt2412
#725594 dùng MiniTool Partition Wizard Home thì xem trước ổ C "không có gì cả"

nó cũng ghi ổ đĩa là MBR

nghĩa là mọi thứ quá bình thường, nhưng không xài được các phần mềm nói trên, bó tay Theo 007 nghĩ vầy, nếu bác rảnh thử copy hết dữ liệu ra ngoài, delele trắng rồi tạo lại phân vùng xem thế nào
By Kelle
#725595 Theo 007 nghĩ vầy, nếu bác rảnh thử copy hết dữ liệu ra ngoài, delele trắng rồi tạo lại phân vùng xem thế nào kaka, đã làm lúc trước rùi, vẫn vậy

mình có thói quen làm gì không được thì bắt đầu lại hết từ số 0
By bumbe_nolo
#725596 kaka, đã làm lúc trước rùi, vẫn vậy

mình có thói quen làm gì không được thì bắt đầu lại hết từ số 0 Bạn có thời gian bạn chịu khó xem lại những topic mình đề cập ở #1, nó gồm có những gì liên quan đến HDH, MBR, PGT, UEFI, LEGACY ( cài mới cũng có , backup và restore cũng có )
By girl_kotraitim_90
#725597 Bạn có thời gian bạn chịu khó xem lại những topic mình đề cập ở #1, nó gồm có những gì liên quan đến HDH, MBR, PGT, UEFI, LEGACY ( cài mới cũng có , backup và restore cũng có ) Thank bạn

nhưng máy mình chuẩn cũ mà cũng không xài được các app restore nên không dính gì đến các bài viết này
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym