máy a ơi giúp e gái với...sáng giờ máy e nó có lỗi như thế này..cứ hiện lỗi đếm ngược 60 giây máy tự shutdown..Giúp Giúp
hình đây

hixhixx

ntthuy151

Nó cứ bị vậy hoài sao bạn

Mở máy lên là bị hả

Hay bạn có tắt một số file hệ thống đang chạy của win

Greely

cứ lâu lâu lại vậy.xài khoảng 15, 20 phút nó lai bị lần..mình đang xài bình thường mà tự nhiên nó vậy...huhu hixhix Giúp please

Fonzell

Vậy thì lạ quá,cái đó là file hệ thống nó đang chạy mà bị tắt ngang nên nó shutdow máy

Có thể máy bạn dính virus

Nếu bạn bất tin thì có thể dùng Task Manager để xóa các file trong processes,file nào mà system đó, rồi tình cờ bạn sẽ xóa trúng file là shutdow máy

Ý mình là bạn thử quét virus đi

hay có thể bộ nguồn của bạn có vấn đề.

nếu bất được thì bạn có thể cài lại windows một lần để thừ xem tình trạng trên có xảy ra nữa hay ko

mykiss_2003

ối zời bạn đang sử dụng chức nặng hẹn giờ tắt máy tính rồi .cứ khoảng 15-20 phút là bị đúng không? bạn vào run gõ cmd
hiện ra màn hình Dos
gõ lệnh shutdown –i nó sẽ hiện ra cái bảng
ở trong mục Display warning for... seconds phần .... bạn thay đổi đi và xoá cái thông báo đi

hay là bạn remove đi là ok

Nếu bạn bất sửa được lỗi trên theo bài viết của mình thì bạn có thể vào bài viết này sẽ tường hết hơn

Trích:

hungphamhonghung

ối zời bạn đang sử dụng chức nặng hẹn giờ tắt máy tính rồi .cứ khoảng 15-20 phút là bị đúng không? bạn vào run gõ cmd

hiện ra màn hình Dos

ở trong mục Display warning for... seconds phần .... bạn thay đổi đi và xoá cái thông báo đi

Cái đo chắc bạn kia bất biết đâu,or vừa dùng soft nào đấy mà không biết

Vì ney61 tự mình làm mà không sửa được thì........

nusinh_hue89vn

Trích:

cariot45

Cái đo chắc bạn kia bất biết đâu,or vừa dùng soft nào đấy mà không biết

Vì ney61 tự mình làm mà không sửa được thì........

thanks ban nhìu...mình hiểu ùi để mình thử coi sao

catus_nt

Trích:

hungphamhonghung

hiện ra màn hình Dos

ùi chà....mình có set cái sutdown -i dau nhĩ..hayyyzaaa tự dưng nó bị vậy cơ mà dù sao cũng làm thử coi sao

cái này mình cũng đang bị, được biết thì con này có từ lâu rồi từ cái thời (gian) sp1 nhưng nghe nói thằng sp2 vừa fix được rồi nhưng bất hiểu sao vân thế. hiện j thì mình chỉ còn một cách là khi nào xuất hiện cái đó thì chạy hộp thoại run-shutdown /a là nó sẽ mất!!!!khi nào có cách trị thì mình sẽ Phần mềm cho!!!

tuanvuanhus

Trích:

chongzivalve08089

should be welded onto the line with the wedge in the fully closed position. Leaving the valve even partially open can cause distortion and leaking. Verify the drawings to make sure that the has bi-directional sealing capability.. site:

Bạn nên viết tiếng việt để người khác còn đọc

Có thể bạn pờrồ đấy nhưng người khác lại bất phải đâu

Trong một vài trường hợp,có thể bài của bạn sẽ bị đưa vào dạng SPAM đấy

Caine

Trích:

leanh1188vn

ùi chà....mình có set cái sutdown -i dau nhĩ..hayyyzaaa tự dưng nó bị vậy cơ mà dù sao cũng làm thử coi sao

Mình nghĩ là có nguời trêu bạn nên mới bị như vậy ---> mình mới nghĩ vậy .bạn thông cảm

Thor

Trích:

hungphamhonghung

Mình nghĩ là có nguời trêu bạn nên mới bị như vậy ---> mình mới nghĩ vậy .bạn thông cảm

ko fãi vậy đâu hix hix.máy mình có ai mà wậy đâu

cái zụ này fải reset lai windows wá

huynhnhu191

ah , ok máy bạn vừa bị nhiểm virus shutdown rồi đó bạn . thằng này bạn có thể sữ dung Bkav tiêu diệt được nó đó , hay bạn có thể khống chế nó bằng cách

vào trong CMD gõ lênh shutdown -a là ok xong rồi vào trong taskmanager tắt khởi động file shutdown.exe là ok

thân chào bạn !!!

Elroi

bạn hungphamhonghung nói nhãm quá

lỗi đấy là do phần cứng đấy bạn ạh kô phải do virus như tất cả người vẫn nghĩ

bạn vệ sinh lại RAM & CPU nhé, phần lớn là do RAM

nguyen_khanhvy

Trích:

dangnetwork

bạn hungphamhonghung nói nhãm quá

lỗi đấy là do phần cứng đấy bạn ạh kô phải do virus như tất cả người vẫn nghĩ

bạn vệ sinh lại RAM & CPU nhé, phần lớn là do RAM

ông mới là người nói nhảm đó, không bit thì im cái miệng lại. Hơn 90% là nhiễm virus shutdown rùi

nguyen.thunhan

Bạn vào Start-Run gõ vào services.msc

Tìm đến Remote Procedure Call (RPC) chuột phải vào chọn Properties, tại thẻ Genetal nhìn xuống phần Startup type chọn AUTOMATIC, tại tab RECOVERY tất cả bạn đều chọn TAKE NO ACTION

p/s Không loại trừ tiềm năng máy tính bạn bị nhiễm virus/worm. Bạn nên Scan Full phát

lehuyfit

Trích:

darkmoon09

ông mới là người nói nhảm đó, không bit thì im cái miệng lại. Hơn 90% là nhiễm virus shutdown rùi

Virus gì nào ???

Do lỗi một service nào đó. mà chính xác thì tui đã chỉ ở trên rồi

Các chủ đề có liên quan khác