Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Court
#722131 Mong các bạn giúp mình chỉnh lại chữ trong file Word này với, mình chưa ghi xong 1 chữ mà nó bị nhảy xuống dòng. Ví dụ như: "chỉ" -> "ch" ở trên mà "ỉ" thì nó lại nhảy xuống dòng dưới, từ "hàng" -> "hà" ở trên còn chữ "ng" lại bị nhảy xuống dòng dưới.

Mình toàn bị những từ cuối của hàng đó. Bài này có nhiều đoạn mình copy rồi paste ở nhiều tài liệu tải ở trên mạng về Mong các bạn chỉnh sửa lại giúp mình với, mình sắp nộp bài rồi rồi. Thank các bạn rất nhiều ạ!

File đó đây ạ!

Mình dùng Word 2003
By bin8291792
#722165 Có thể nội dung các đoạn văn này bạn copy từ một nguồn mà nó đặt thuộc tính khác với của Word. Bạn thử cách như sau:

1. chọn toàn bộ các đoạn văn

2. nhấn Ctrl-Shift-N (có thể nhấn thêm Ctrl-Space nếu muốn xóa format của đoạn văn)

Ngoài ra, nếu bạn muốn copy nội dung từ một nguồn khác (web chẳng hạn) thì khi paste về word, bạn chọn chức năng Paste Special và chọn chỉ copy nội dung, không có định dạng.
By traigiau_91
#722166 Đặt gạch hóng hớt, mình cũng hay gặp trường hợp này, cách khắc phục mình biết là gõ lại đoạn văn bản bị lỗi hay là sửa chữa cơ học = space cho đỡ xấu
By anhchang_sitinh1965
#722167 Mình đã thử nên bạn có thể làm như sau:

+ Mở 1 văn bản mới.

+ Copy toàn bộ văn bản bị lỗi.

+ Click menu chuột phải trong văn bản mới chọn Paste (Keep text only). (có thêm biểu tượng chữ A)

Vấn đề này mình áp dụng và làm trên office 2013 còn nếu bạn làm trên office 2003 thì mình không rõ lắm vì lâu lắm rồi không dùng.

Chúc bạn thành công!
By gifts_for_nemo
#722168 Có thể nội dung các đoạn văn này bạn copy từ một nguồn mà nó đặt thuộc tính khác với của Word. Bạn thử cách như sau:

1. chọn toàn bộ các đoạn văn

2. nhấn Ctrl-Shift-N (có thể nhấn thêm Ctrl-Space nếu muốn xóa format của đoạn văn)

Ngoài ra, nếu bạn muốn copy nội dung từ một nguồn khác (web chẳng hạn) thì khi paste về word, bạn chọn chức năng Paste Special và chọn chỉ copy nội dung, không có định dạng. Mình áp dụng cách này không được bạn ơi

Mình đã thử nên bạn có thể làm như sau:

+ Mở 1 văn bản mới.

+ Click menu chuột phải trong văn bản mới chọn Paste (Keep text only). (có thêm biểu tượng chữ A)

Vấn đề này mình áp dụng và làm trên office 2013 còn nếu bạn làm trên office 2003 thì mình không rõ lắm vì lâu lắm rồi không dùng.

Chúc bạn thành công! Trong Word 2003 không có Paste (Keep text only) bạn ơi
By angel_tien2000
#722169 Vậy thì hơi khó khăn rồi. Vì bạn đang cần nên bạn có thể down tạm văn bản của bạn về theo đường link sau:

(Copy địa chỉ và paste lên thanh địa chỉ)

Bạn định dạng lại văn bản nhé!
By lehong5948
#722170 Mình đã thử nên bạn có thể làm như sau:

+ Mở 1 văn bản mới.

Chúc bạn thành công! Cái này hay nha, nó áp dụng thành công cho cả office 2007 và 2010. Hè hè, còn em 2003 hơi lỗi thời rùi đành phải chấp nhận thôi. Thanks thinhtn nhiều nhé
By onlyone_yunho_tvxq
#722173 Có paste special bạn, rồi chọn gì nữa bạn theo trí nhớ mình là unformat text.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym