hi_sam

Em dùng máy bàn của lennovo đuọc khoảng 4 tháng, lúc đầu nó cài windows 7 64bit, về em cài thêm windows 8.1 64bit. Hôm trước thấy ổ C:win 7 nên đến 30gb lận nên e mới dùng usb hiren boot để format ổ C:win7 đi, khi khởi động lại thì windows 8.1 không vào đuọc nữa. Em dùng usb hiren boot mò được cái wwin mini nào đẹp đẹp ( không phải xp mini) và vào được mạng để hỏi các bạn cách ghost lại....

Nhưng không biết e ấn vào cái gì mà khi khởi động lại máy tính màn hình không hiển thị, không nhận usb boot nữa, mà quạt vẫn chạy đèn ở cây vẫn sáng, và nó kêu được 2 tiếng tút tút chạy thêm 3ó nữa là tắt ngấm! Khi em cắm nguồn lại chưa bật nút mà nó đã tự khởi động và vẫn như trc kêu 2 tiêngs tút tút và tắt!

Vậy xin hỏi các bạn em ấn vào cái gì trong usb hiren boot mà bị như vậy? có cách nào sửa đuọc không?

Thank các bạn rất nhiều!

P\s: Bây giờ em đang túng nên không mạng ra quán sưa được, sợ ngta chém mấy lít thì tiền đâu!

mongtinh

lạ nhể

bác có vào được bios không?

vào được thì set usb boot đầu tiên

xong cắm usb vào khởi động lại máy

bác chưa cài lại windows vội

bác vào mini win, dùng phần mềm quản lí ổ đĩa nhập luôn phân vùng cài windows 7 lúc trước vào phân vùng windows 8.1

tìm phần mềm Bootice, bác nạp lại mbr, pbr, active cho phân vùng đang cài windows 8.1

tắt máy, rút usb, bật lên thử

bác bước làm bác tra thêm trên mạng nhé

nếu máy bác vẫn vào dc bios e làm không lấy 50k

kuhals

bạn gỡ thanh mấy thanh ram ra chùi phần chân, khe cắm ram xem

không thì bôi tháo quạt cpu bôi chút keo tảng nhiệt

lạ nhể

bác có vào được bios không?

vào được thì set usb boot đầu tiên

xong cắm usb vào khởi động lại máy

bác chưa cài lại windows vội

bác vào mini win, dùng phần mềm quản lí ổ đĩa nhập luôn phân vùng cài windows 7 lúc trước vào phân vùng windows 8.1

tìm phần mềm Bootice, bác nạp lại mbr, pbr, active cho phân vùng đang cài windows 8.1

tắt máy, rút usb, bật lên thử

bác bước làm bác tra thêm trên mạng nhé

nếu máy bác vẫn vào dc bios e làm không lấy 50k Thank bác, nhưng máy không vào được 1 cái gì luôn, chủ tút tút rồi tắt

Các chủ đề có liên quan khác