Máy tính nhà mình từ trước vẫn hoạt động bình thường. Nhưng từ khi cho thằng bạn nghịch máy, tắt đi, bật lên thì khi cắm USB vào máy hok nhận nữa. Vào Divice Manager thì hok con thấy cổng Universal Serial Bus đâu nữa. Cài lại windows và cài cả Ghost rồi nhưng vẫn hok thấy cổng Universal Serial Bus đâu cả. Gõ lệnh regedit để vào hệ thống thì vẫn thấy usb và usbstor trong đó. Hok Hiểu có chuyện j` sảy ra. Anh em giúp mình với. Thank anh em nhìu..

Mình biết nếu xuất hiện cổng Universal Serial Bus thì chỉ cần update driver thôi nhưng đằng này hok có để mà update chứ. Anh em nhiệt tình giúp mình ha. Thank anh em lại lần nữa.

tuannguyen_2075

có thể do USB hư, hay mua nhằm USB kém chất lượng,cái USb của mình cũng như bạn ne`, lúc nhận lúc hok, tại thấy bên Phong Vũ khuyền mãi cái Cosair 4G có 239k nên mua về, giờ thì bệnh tùm lum

Taylor

không phải tại USB mà là tại máy tính. mình vừa thử cắm usb vào máy khác rùi, vẫn chạy ngon. USB của mình có tem FPT, giá là 9.5 USD nên mình nghĩ cũng khó mà hỏng được. Bình thường máy tính sẽ hiện ra cổng USB này

nhưng máy của mình thì lại bất có cổng đấy nên mình bất biết làm cách nào cả. cài lại windows xong, bật lên vẫn thế. thế mới chán.

Đây là manager ở máy mình (minh họa). các bạn để ý thấy bất có cổng USB nào xuất hiện cả. vậy phải làm thế nào đây? giúp mình với.

minhluanvn2006

đã bảo là cài windows lại rồi nhưng vẫn hok được. bình thường thì máy tính tự nhận usb luôn chứ chẳng phải cài drive j` cả. chắc là hỏng main rùi. lạ phải đem đi bảo hành hic hic

Arkwright

ai nói zới bạn là sau khi cài windows là máy tự nhận usb hã bạn bạn phải cài drive cho máy mới dc chứ

Norval

Trích:

nh0xgaq11

ai nói zới bạn là sau khi cài windows là máy tự nhận usb hã bạn bạn phải cài drive cho máy mới dc chứ

Những bản windows sau này đều có hỗ trợ sẵn driver cho USB mà, bất phải vậy sao?

lathinga6

Bạn tháo thùng máy ra xem cái dây USB cắm đúng khe chưa, có thể người mượn rút ra cắm lại nhầm chân. hay rút ra cắm lại

Sau đó bạn cho đĩa Driver của Main vào scan lại.

Nếu bất được nữa thì do lỗi main

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích:

Mã Giám Sinh

HERE mà viết là HEAR ????

sao phải xoắn thế nhỉ, bạn giỏi đến đâu mà đi bắt lỗi người khác. Có thể bạn ấy viết nhầm

Denver

hik, kái USB của mình lúc thì nhận , lúc thì không( cùng 1 máy) ,gắn vào , lúc coppy thì kêu e...h.hhhh chán chết

MacKinnon

Trích:

Mã Giám Sinh

HERE mà viết là HEAR ????

căn bản lúc viết chữ Here bất để ý. có j` đâu mà phải bắt bẻ thế.

àh mà thằng đấy nó có tháo máy của mình ra đâu. lúc nó nghịch máy, mình đứng ngay đấy mà nhưng lại hok nhìn xem nó làm gì. hỏi nó nghịch xong chưa, nó bảo rồi rồi tắt máy. đến lúc mình bật lên cắm USB vào thì lại hok nhận nữa. thử tất cả cách rùi nhưng vẫn hok chữa được.

Àh đúng rồi. có phải và BIOS bằng cách nhấn Delete khi màn hình còn màu đen hok? Lần trước mình vẫn làm thế suốt nhưng bây giờ khi ấn như thế nó lại hiện Enter CURRENT j` đấy ấy. Làm bây jờ có muốn vào BIOS chỉnh cũng bất được nữa rồi--->chán.

Thôi thống nhất lại là đi bảo hành cho nó lành. máy cũng mới mua mà. tiện thể mình con làm cháy cả card âm thanh nữa, mua máy về được 1 tuần thì vừa phải mua soundcard về thay rùi hì hì. toàn nghịch dại thôi.

Thế nhá. Thank các bạn vừa nhiệt tình giúp đỡ mình. Thank's các bạn nhìu

diemtrang7588

Mình cũng bị tình trạng như vậy như do sau khi cài lại windows máy bất nhận USB chết mình

Nó vẫn hiện ra như thấy nhưg khi click vào chỉ thấy mấy cái cái chấm hỏi màu vàng

Các chủ đề có liên quan khác