tapu_kute123

các ace ơi, e dùng ASUS X44H, RAM 2Gb ạ, nhưng mà e không biết làm sao Ram nó chiếm ghê lắm, e không chạy gì nhiều nhưng mà lúc nào ram cũng phải rơi vào tầm trên 50% ý, chạy Chorme thì phải tầm 70-80% hay hơn ạ. e không biết thế là bình thường hay không nhưng mà máy lúc đấy thì chậm kinh luôn ạ, e chỉ biết kiểm tra ở processes nhưng cộng cái Memory vào thì cùng lắm chỉ đến 600Mb thôi chứ làm gì đến hơn 1Gb đâu, ace nào biết thì giải thích và khắc phục giúp e với nhé! thanks mọi người nhiều nhiều ạ!!!

e khôg biết up ảnh lên ntnao. huuu kể mà biết thì e up lên cho các bạn xem cụ thể

billy6761

bạn đang dùng windows gì thế? nếu windows 7 hay xp thì search cách tắt bớt start up cùng win, còn windows 8 thì bật task sang tab "khởi động" vô hiệu hoá phần mềm không cần thiết đi

[url=http://upanh.com/view/?id=5rie8t3jaxv][/url]

bạn cài nhiều phần mềm quá nó tốn ram lắm. nếu máy bạn chỉ cài mấy cái cơ bản thì windows 32 bit khởi động tầm 400MB 64 bit tầm 700MB ( windows 8 ) là bình thường

p/s chrome nhanh hơn ff và cũng tốn ram hơn ff, nếu ngại tốn ram thì bạn chuyển sang ff dùng thử

hanhphuc.72611

bạn đang dùng windows gì thế? nếu windows 7 hay xp thì search cách tắt bớt start up cùng win, còn windows 8 thì bật task sang tab "khởi động" vô hiệu hoá phần mềm không cần thiết đi

[url=http://upanh.com/view/?id=5rie8t3jaxv][/url]

bạn cài nhiều phần mềm quá nó tốn ram lắm. nếu máy bạn chỉ cài mấy cái cơ bản thì windows 32 bit khởi động tầm 400MB 64 bit tầm 700MB ( windows 8 ) là bình thường

p/s chrome nhanh hơn ff và cũng tốn ram hơn ff, nếu ngại tốn ram thì bạn chuyển sang ff dùng thử Bác này chém vãi, windows 8 32 bit ngốn khoảng 700MB ram, còn windows 8 64 bit ngốn khoảng 900MB ram

+Còn bác thớt có số ram như trên là hơi cao, bác nên tắt bớt các trương trình chạy song son cùng windows đi!!

quyenthiendac

Bác huybehp này chém vãi, windows 8 32 bit ngốn khoảng 700MB ram, còn windows 8 64 bit ngốn khoảng 900MB ram

+Còn bác thớt có số ram như trên là hơi cao, bác nên tắt bớt các trương trình chạy song son cùng windows đi!!

Chetan

Bác huybehp này chém vãi, windows 8 32 bit ngốn khoảng 700MB ram, còn windows 8 64 bit ngốn khoảng 900MB ram

+Còn bác thớt có số ram như trên là hơi cao, bác nên tắt bớt các trương trình chạy song son cùng windows đi!! windows 8 32bit của mình khởi động lên là tầm 400 - 500MB, không cao như thế đâu.

dalat_trang

+Còn bác thớt có số ram như trên là hơi cao, bác nên tắt bớt các trương trình chạy song son cùng windows đi!! vãi cả chém. windows 32bit của t có tầm 400 MB, còn đây là 64bit sau khi dùng được 43'

[url=http://upanh.com/view/?id=4ri3ci7mamc][/url]

các ace ơi, e dùng ASUS X44H, RAM 2Gb ạ, nhưng mà e không biết làm sao Ram nó chiếm ghê lắm, e không chạy gì nhiều nhưng mà lúc nào ram cũng phải rơi vào tầm trên 50% ý, chạy Chorme thì phải tầm 70-80% hay hơn ạ. e không biết thế là bình thường hay không nhưng mà máy lúc đấy thì chậm kinh luôn ạ, e chỉ biết kiểm tra ở processes nhưng cộng cái Memory vào thì cùng lắm chỉ đến 600Mb thôi chứ làm gì đến hơn 1Gb đâu, ace nào biết thì giải thích và khắc phục giúp e với nhé! thanks mọi người nhiều nhiều ạ!!!

e khôg biết up ảnh lên ntnao. huuu kể mà biết thì e up lên cho các bạn xem cụ thể Bạn vào rồi up process trong task manager lên xem thế nào nha!

Em cũng sài con Asus S46ca.Máy vừa khởi động thì nó đã ngốn 2,1GB/3,9GB rồi.Em mù IT,có anh nào chỉ em làm thế nào cho nó giảm ngốn RAM lại ko.Em cám ơn

Em cũng sài con Asus S46ca.Máy vừa khởi động thì nó đã ngốn 2,1GB/3,9GB rồi.Em mù IT,có anh nào chỉ em làm thế nào cho nó giảm ngốn RAM lại ko.Em Thank Bạn tắt bớt ứng dụng chạy cùng win, quét virus....Bạn xài hệ điều hành gì thế?

motvongtraibong

Em cũng sài con Asus S46ca.Máy vừa khởi động thì nó đã ngốn 2,1GB/3,9GB rồi.Em mù IT,có anh nào chỉ em làm thế nào cho nó giảm ngốn RAM lại ko.Em Thank windows 64 bit nhiêu đó là bình thường bạn nhé. Bạn sài AV MSE đấy cho nó nhẹ lại

Benedetto

Những máy đã cài sẵn windows .. kiểu j cũng chiếm rai rai gần 2gb với windows 64bit ... thường thì các bạn nên cài windows lại ... hay do người bán burn ghost nên rất nặng . ví dụ như máy asus. ..nó cài khá nhìu phần mềm của nó ... tất cả điều là rác với rác ... quan niệm của mình là thế vì những thứ đó .. chả xài làm j .. hầu như máy nào cũng thế .. mang đên cho mình .. là cài windows lại ngay .. cho nhanh nhẹ và gọn

Nếu bác thích thì inbox teamviewer cho mình .. mình sẽ giúp thử xem

p/s: máy mình chiếm 1,1gb ram khi lên T.T

Em cũng sài con Asus S46ca.Máy vừa khởi động thì nó đã ngốn 2,1GB/3,9GB rồi.Em mù IT,có anh nào chỉ em làm thế nào cho nó giảm ngốn RAM lại ko.Em Thank với dòng máy của bạn thì do việc kết với với ssd lai phải dung driver express cache, nguyên nhân nằm ở đó, mình dung vivobook cũng như thế. chịu thôi. nếu gỡ driver ra là xuống ngay nhưng máy chạy chậm lại liền

Các chủ đề có liên quan khác