Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By toidayeumotthienthan_hk
#719320 vừa sạc vừa dùng ok, đa số người đều thế, tháo pin cắm sạc dùng thường xuyên chỉ khi ở nơi nào không bao giờ cúp điện đột ngột đấy , nhưng ở VN thì hơi khó tìm nơi đó
By internat_moskva_1954
#719321 Bạn nên cẩn thận khi vừa cắm sạc pin vừa chơi đấy ...

1.Dễ chai pin.Vì vừa sạc pin vừa chơi thì pin liên tục nhồi xả dễ chai pin

2 Dễ Nổ
By Moran
#719322 Mình dùng máy Dell n4050 có cài dell bettery meter, khi dùng máy mình ngắt không cho điện chạy qua pin mà sử dụng trực tiếp cho máy luôn, khi cúp điện thì máy tự chuyển qua dùng pin, rất an toàn. Còn 1 số bạn nói khi sạc pin đầy nó tự ngắt sạc thì mình chưa biết. Nếu muốn biết khi pin đầy thì máy dùng cục sạc hay dùng pin thì bạn chỉ cần sờ xem cục sạc có nóng không nhé. Nếu hơi ấm thì nó sạc qua pin rồi pin mới cấp cho máy, còn nếu nóng thì nó đang dùng trực tiếp đấy(cái này tốt). Còn về tình trạng mà bạn đang xài thì rất dễ bị hư pin đấy (ta hay gọi là bị chai pin). Bạn xài như vậy 1 thời gian thì trữ lượng pin của bạn bị giảm xuống. Vd: lúc trước pin đầy bạn xài được 3h, nhưng thời gian sau bạn chỉ dùng được 1,5h-2h mà thôi. Tuy nhiên điều đó còn tùy thuộc bạn chạy chương trình nặng hay nhẹ nữa.
By muathuvang.love
#719349 Bạn nên cẩn thận khi vừa cắm sạc pin vừa chơi đấy ...

2 Dễ Nổ
Pin Laptop bây giờ cứ cắm liên tục thoái mái đi, đầy pin rồi thì nó dùng điện của nguồn chứ có dùng điện của pin đâu mà vừa sạc vừa xả -> pin lâu chai hơn. Có điều mùa hè nên chú ý đến nhiệt độ của máy vì nóng quá cũng làm pin nhanh chai

Chưa thấy ai nói cắm sạc laptop liên tục dễ nổ cả
By hadohai1985
#719364 mình dùng laptop như máy bàn liên tục 2 năm nay và pin đã chai 20%, thế có gọi là nhanh chai không nhỉ 2 năm mà chai có 20% là quá ít, máy mình dùng 1 năm mà đã chai 20% rồi đây nè!
By chau_la_meoma
#719365 Bạn nên cẩn thận khi vừa cắm sạc pin vừa chơi đấy ...

2 Dễ Nổ
Vãi cả tư vấn !

1: Công nghệ làm pin bây h đã thay đổi rồi bạn à, khi đầy máy sẽ không sạc và tự ngắt!

2: Nổ ư, sao mà mình dùng vài năm rồi mà chả nổ nhỉ, đang mong nổ thay cái khác đây !
By Tau
#719366 Pin Laptop bây giờ cứ cắm liên tục thoái mái đi, đầy pin rồi thì nó dùng điện của nguồn chứ có dùng điện của pin đâu mà vừa sạc vừa xả -> pin lâu chai hơn. Có điều mùa hè nên chú ý đến nhiệt độ của máy vì nóng quá cũng làm pin nhanh chai

Chưa thấy ai nói cắm sạc laptop liên tục dễ nổ cả Mình xài máy ban ngày có ngay cây quạt bên cạnh máy Mà từ hồi chuyển sang windows 8 thấy máy không nóng như hồi dùng windows 7 nữa, không hiểu tại sao Máy mình HP chuyên nóng

mình dùng laptop như máy bàn liên tục 2 năm nay và pin đã chai 20%, thế có gọi là nhanh chai không nhỉ Pin 2 năm nhiêu đó là quá ít đó bác, 2 năm thay quả pin được rồi, pin bác còn được 80% là quá tốt
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym