phuocli2005

Máy Laptop of mình khi khởi động vào Bios bị hỏi password( không biết PW luôn) , mình vừa tháo pin CMOS để cả ngày trời rồi mà vẫn bị hỏi PW giờ phải làm sao đây , xin các AE cao thủ ra tay giúp đỡ

vdc2004hoan

Trích:

bemen

Máy Laptop of mình khi khởi động vào Bios bị hỏi password( không biết PW luôn) , mình vừa tháo pin CMOS để cả ngày trời rồi mà vẫn bị hỏi PW giờ phải làm sao đây , xin các AE cao thủ ra tay giúp đỡ

tháo pin laptop top tháo pin cmos ra là được quang trọng là bạn có tháo đúng pin cmos laptop chưa nó bất giống pin của máy để bàn ra

bạn thử tháo lại xem khoảng 1 tiếng mỡ máy lại vào windows mà cùng hồ vẪN CHẠY ĐÚNG GIỜ CÓ NGHĨA LÀ ĐÓ CHƯA PHẢI LÀ PIN CMOS

tinhyeukoloi_66

Trích:

gianghobentre

tháo pin laptop top tháo pin cmos ra là được quang trọng là bạn có tháo đúng pin cmos laptop chưa nó bất giống pin của máy để bàn ra

bạn thử tháo lại xem khoảng 1 tiếng mỡ máy lại vào windows mà cùng hồ vẪN CHẠY ĐÚNG GIỜ CÓ NGHĨA LÀ ĐÓ CHƯA PHẢI LÀ PIN CMOS

Mình vừa bung máy thấy trên main có 1 cục pin tương tự pin cùng hồ & lấy ra để 1 ngày + 1 đêm luôn (tất nhiên là cả pin chính of máy) xong lắp vào khởi động máy không windows thấy ngày giờ vừa trả lại từ thời (gian) xa xưa 2004 -> vậy mà nó vẩn 0 xóa được PW CMOS thế mới đau

Trích:

dmtmufc

bạn cho biết laptop của bạn của hãng nào và số hiệu máy?

Mình đang dùng HP Pavilion ze5600

vquynhvn89

Mình chưa gặp lỗi này nên không chắc lắm nhưng bạn có thể thử bằng cách timg giúp mình 1 cái jump có trong mainboard của Laptop và xem trên sơ đồ main (ở ngay trên main) để thiết lập lại là okie

tanganngoc

Máy tính xách tay đời mới giờ thông tin pass được ghi cứng vào BIOS rồi cho dù có tháo pin cũng không ích thôi bạn à. Muốn hủy pass chỉ còn cách tìm phần mềm reset hay gửi về hãng bạn à

t.lengoctu

Trích:

nokia6120

Mình chưa gặp lỗi này nên không chắc lắm nhưng bạn có thể thử bằng cách timg giúp mình 1 cái jump có trong mainboard của Laptop và xem trên sơ đồ main (ở ngay trên main) để thiết lập lại là okie

Bro nói tìm 1 cái Jump để thiết lập lại là làm như thế nào ?! Có thể nói rõ hơn không , xin Thank

Các chủ đề có liên quan khác