Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Artair
#718499 Mình đang dùng windows 8.1 ở ổ C giờ mình muốn cài win7 vào ổ D thì làm ntn vậy các bác, tìm trên mạng toàn bài hướng đẫn cài win8 song song win7

Và khi cài có cần USB không hay cài ngay trên ổ cứng vậy? Còn cả menu boot lúc bật máy nữa có cần dùng phần mềm nào không hay là cài win7 xong là có menu boot lun vậy?
By cuocsong_toi_loi
#718508 win8 và 8.1 nó như nhau có khác gì đâu về môi trường boot. Vì vậy nếu có bài hướng dẫn dual boot nào trên win8 và win7 thành công thì bạn cứ theo cách đó mà thực thi thôi !
By khang_ga
#718509 win8 và 8.1 nó như nhau có khác gì đâu về môi trường boot. Vì vậy nếu có bài hướng dẫn dual boot nào trên win8 và win7 thành công thì bạn cứ theo cách đó mà thực thi thôi ! ý mình là trên mạng toàn bài là cài win8, win8.1 cùng với win7 có trước giờ mình đang dùng win8.1 muốn cài thêm win7 mà
By khicodonemnhoai_vip87
#718510 Mình đang dùng windows 8.1 ở ổ C giờ mình muốn cài win7 vào ổ D thì làm ntn vậy các bác, tìm trên mạng toàn bài hướng đẫn cài win8 song song win7

Và khi cài có cần USB không hay cài ngay trên ổ cứng vậy? Còn cả menu boot lúc bật máy nữa có cần dùng phần mềm nào không hay là cài win7 xong là có menu boot lun vậy? Bạn cứ cài xong là tự có Dual Boot cho bạn chọn

Còn nếu không có dùng Easy Ghost cũng tạo được Dual Boot:
By anhchangcodon_boymylove
#718511 Cứ cài từ USB hay đĩa bình thường. Sau khi cài xong sẽ nằm trong menu boot của 8.1

Xem thêm bài này
Cách cài windows 7 song song với các hệ điều hành khác
By L0v3_M0n3y
#718513 File bị lỗi thì phải.

Cài windows 7 khi máy có windows 8.1 rồi thì giống windows 7 và xp. Tạo phân vùng D hay E dung lượng tuỳ bạn, định dạng ntfs, primary. Dùng dvd hay usb chứa windows 7 cài bình thường, khi cài xong sẽ không vào windows 8.1 dc nữa. Bạn có 2 cách làm:

1. Bỡ usb hay dvd windows 8.1 vào repair boot file. Sau đó, sẽ vào windows 8.1, lên mạng download easybcd 2.1 hay 2.2 về add boot windows 7 vào.

2.Vào windows 7 download easybcd về add windows 8.1 vào boot file.
By as_df
#718514 Mình thử cài bằng ổ cứng thì bị lỗi này bạn nào giúp mình với
Bạn muốn cài ngay trong Windows thì mình chỉ qua team view cho nhé, để lại nick yahoo và để file iso cài trong ổ cứng.
By laichinh_gd
#718516 bạn cài thì cứ cài bình thường thôi, tốt nhất là nên ghost hay khởi động lại và cài, chứ không nên cài trực tiếp trên windows nhiều khi nó sẽ cài nhầm sang par khác
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym