Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tinhyeusieunhangao
#718424 mình đã dùng DiverEasy update những Diver mới nhất rồi bạn.mình cũng hok rõ là có phải do lỗi card nữa hjok vì máy mình có card rời ADM và card on HD Graphics những hiện tại mình sài card on hok biết có ảnh hưởng gì hok
Driver Card AMD có vấn đề rồi, bạn cài lại xem.
By Iomar
#718425 1.Start-->Control Panel-->Optimize Visual display-->Make the computer easier to see-->uncheck ở dòng Remove background images (where available)-->Save, Apply, Exit

2.Start-->Control Panel-->Power Options-->Select your power plan--> Change plan settings--> Change advanced power settings-->Desktop background settings option--> Slide show.

Set Plugged in là Available

3.Sau khi kiểm tra nếu các option vẫn hiển thị như ở trên thì có thể file TranscodedWallpaper.jpg của bạn đã bị lỗi

Start-->Computer

Paste địa chỉ sau vào thanh Address-->Enter
Code: %USERPROFILE%\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Themes\ Tại đây bạn rename file TranscodedWallpaper.jpg thành TranscodedWallpaper.old

Mở file slideshow.ini bằng Notepad-->bôi đen và xoá toàn bộ text của nó đi-->Save lại

4.Start-->Run-->gõ regedit-->Enter

Trong Registry Editor bạn tìm đến đường dẫn sau
Code: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies Right click vào key Policies-->New-->Key-->đặt tên cho nó là ActiveDesktop

Sang khung bên phải right-click--> New--> DWORD-->đặt tên cho nó là NoChangingWallPaper-->Set value của nó = 0

Restart máy

5.Start-->Run-->gõ gpedit.msc-->Enter

User Configuration--> Administrative Templates--> Desktop-->Desktop

Sang khung bên phải double click vào Desktop Wallpaper-->Not Configured

Hope this helps!!!
By iwillalway_thinkofyou
#718430 1.Start-->Control Panel-->Optimize Visual display-->Make the computer easier to see-->uncheck ở dòng Remove background images (where available)-->Save, Apply, Exit

2.Start-->Control Panel-->Power Options-->Select your power plan--> Change plan settings--> Change advanced power settings-->Desktop background settings option--> Slide show.

3.Sau khi kiểm tra nếu các option vẫn hiển thị như ở trên thì có thể file TranscodedWallpaper.jpg của bạn đã bị lỗi

Start-->Computer

Code: %USERPROFILE%\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Themes\ Tại đây bạn rename file TranscodedWallpaper.jpg thành TranscodedWallpaper.old

Mở file slideshow.ini bằng Notepad-->bôi đen và xoá toàn bộ text của nó đi-->Save lại

Code: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies Right click vào key Policies-->New-->Key-->đặt tên cho nó là ActiveDesktop

Sang khung bên phải right-click--> New--> DWORD-->đặt tên cho nó là NoChangingWallPaper-->Set value của nó = 0

Restart máy

Hope this helps!!! Mình làm tới bước 2 những cũng hok thay đổi được gì , tới bước 3 thì mình hơi dốt máy tính nền hok biết ý bạn chỉ vào đâu star --> run --> computer hay gì vậy.chỗ này bạn có thể nói rõ cho mình hiểu được hok mình hok biết vào chỗ star->computer--> Address như thế nào cả.bạn vui lòng chỉ cho mình với
By no_mi172

star->computer--> Address như thế nào cả.bạn vui lòng chỉ cho mình với

Có nghĩa là bạn mở this PC hay my computer rồi dán cái câu lệnh vào thanh địa chỉ
By Gia_Khoa
#718432 Mình làm tới bước 2 những cũng hok thay đổi được gì , tới bước 3 thì mình hơi dốt máy tính nền hok biết ý bạn chỉ vào đâu star --> run --> computer hay gì vậy.chỗ này bạn có thể nói rõ cho mình hiểu được hok mình hok biết vào chỗ star->computer--> Address như thế nào cả.bạn vui lòng chỉ cho mình với Có nghĩa là bạn mở this PC hay my computer rồi dán cái câu lệnh vào thanh địa chỉ Đúng như bạn locb nói đó bạn như vầy nè...
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By gemini_peaceful
#718433 1.Start-->Control Panel-->Optimize Visual display-->Make the computer easier to see-->uncheck ở dòng Remove background images (where available)-->Save, Apply, Exit

Start-->Computer

Restart máy

Hope this helps!!! Mình làm tới bước 3 và điền code xong thì nó cho mình bảng thế này

không có hiện ra file TranscodedWallpaper.jpg
By lieuthuocchotraitim_zh94
#718434 Mình làm tới bước 3 và điền code xong thì nó cho mình bảng thế này

không có hiện ra file TranscodedWallpaper.jpg Bạn thử bật chức năng hiên file ẩn xem có nó không...

Nếu không có bạn dow cái này về giải nén rồi copy 3 file vào đấy xem sao
By meo_con_an_chuot_beo
#718435 mình mở file slideshow = notepad lên ssao màu trắng tính hok có gì trong thế bạn.ở trên bạn kêu mở lên rồi bôi đen text và xoa nhưng mình mở lên thì nó trắng xoá như thế này
By heochauau
#718436 sửa dc hết lỗi màn hình đen chưa hay bây giờ chì có không thay dc hình nền thôi. Còn cái driver VGA rời AMD cài dc luôn chưa ?
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym