Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By vietandang89
#718272 Tình hình là mấy hôm qua em có cài game giờ hok hiểu sao cái màn hình em nó đen thùi hok cài đặt hay thay đổi được hình nền nữa

Em cũng đã lên mạng tìm cách đỡ rối nhưng cũng hok được và em cũng đã vào phần gpedit.msc để chỉnh nhưng cũng hok thay đổi được gì , và còn 1 điều là nữa là thường nhấp chuột phải vào một foder hay một file ảnh máy sẽ hiện lên chức năng Send to--> kèm theo cách tuỳ chỉnh của chức năng đó, nhưng máy em thì lại hok có chức năng đó

em nhấp vào send to thì nó chỉ hiện ra ( như trên hình ) click vào thì nó mở ổ đĩa còn các chức năng khác thì hok còn nữa, em nghĩ nó liên quan tới tại sao máy em hok thể thay đổi được hình nền ngoài 1 màu đen
By internat_moskva_1954
#718295 Có khi bạn cài game trong lúc cài bị dính mã độc (Virus) rồi. Bạn hãy scan virus đi nếu phát hiện thì diệt hết, sau đó restore lại thời gian trước khi cài game, nếu ổn thì thôi còn không ổn thì chờ cao nhân

P/S tiêu đề bạn có thể thay thế cái từ "CÁI"= từ "với"

(Các anh ơi vào đây giúp em cái.)

By Bartlet
#718296 Tình hình là mấy hôm qua em có cài game giờ hok hiểu sao cái màn hình em nó đen thùi hok cài đặt hay thay đổi được hình nền nữa

Em cũng đã lên mạng tìm cách đỡ rối nhưng cũng hok được và em cũng đã vào phần gpedit.msc để chỉnh nhưng cũng hok thay đổi được gì , và còn 1 điều là nữa là thường nhấp chuột phải vào một foder hay một file ảnh máy sẽ hiện lên chức năng Send to--> kèm theo cách tuỳ chỉnh của chức năng đó, nhưng máy em thì lại hok có chức năng đó

em nhấp vào send to thì nó chỉ hiện ra ( như trên hình ) click vào thì nó mở ổ đĩa còn các chức năng khác thì hok còn nữa, em nghĩ nó liên quan tới tại sao máy em hok thể thay đổi được hình nền ngoài 1 màu đen Nhiều khả năng là bạn dùng windows lậu nhưng lại để chế độ Auto Update nên bị black list

-> Fix: cài lại windows và tắt Auto Update
By minala_love
#718418 mấy bạn xem lại dùm nha nếu windows lậu thì ở góc dưới màn hình có báo windows hết hạn nha bạn. không phải màn hình đen là windows lậu nha bạn.
By onlyyoutt_onlyyoutt
#718420 Có khi bạn cài game trong lúc cài bị dính mã độc (Virus) rồi. Bạn hãy scan virus đi nếu phát hiện thì diệt hết, sau đó restore lại thời gian trước khi cài game, nếu ổn thì thôi còn không ổn thì chờ cao nhân

P/S tiêu đề bạn có thể thay thế cái từ "CÁI"= từ "với"

(Các anh ơi vào đây giúp em cái.)
để mình thử xem .

p/s : tks đã nhắc mình sẽ rút kinh nghiệm
By d_t_kien
#718422 Nhiều khả năng là bạn dùng windows lậu nhưng lại để chế độ Auto Update nên bị black list

-> Fix: cài lại windows và tắt Auto Update hok phải do lỗi windows nha bạn vì mình đã tắt update windows từ khi cài đặt rồi
By ho_chi_minh1890
#718423 mình nghĩ là do driver lỗi rùi cài lại driver đi mình đã dùng DiverEasy update những Diver mới nhất rồi bạn.mình cũng hok rõ là có phải do lỗi card nữa hjok vì máy mình có card rời ADM và card on HD Graphics những hiện tại mình sài card on hok biết có ảnh hưởng gì hok
Kết nối đề xuất: