Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Bi_Yo
#717611 Không biết tại sao mình đổi tên ổ đĩa lại thì nó không đổi được mà vẫn hiện lại tên cũ là Local Disk. Ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình . Thank nhiều !
By tau_tuat
By tony_bee
#717934 Bạn tham khảo thử cách sau nha

1.Rename lại mà vẫn hiện như vậy -> windows của bạn có vấn đề hay quá trình rename chưa chuẩn:

có lẽ bản Window 7 của bạn là bản Beta sau bản Window 7 RC nên vẫn có 1 số lỗi

2.bạn đã cài một chương trình chống autorun (USB Disk Security, USB Virus Scan, Autorun Eater.vv.) và dùng chức năng Immunity cho các ổ đĩa.Cách khắc phục rất đơn giản.Bạn chỉ cần dùng chuơng trình đó cancel Immunity cho các ổ đĩa đó là xong.Nhớ restart lại máy nhé.
By Gerritt
#717935 Mình mới cài lại windows từ bản windows 7 AIO sp1 và cũng active bản quyền.

Khi mình đổi ổ D thành GIAITRI và ổ E thành HOCTAP thì nó vẫn hiển thị như vậy trong Window Explorer, nhưng trong Advanced Systemcare thì nó lại nhận là GIAITRI và HOCTAP. Chẳng hiểu sao ??? .

Mình có cài USB Disk Security và IObit Malware nhưng không dùng chức năng Immunity, mình cũng đã thử tắt hết như vẫn không được.

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By anhchangyeuthamnho
#717937 Mình đã giải quyết được rồi. Mình vào Disk Management rồi Remove Drive Letter and Paths cho 2 ổ D và E rồi Add lại nó được rồi.

Thank mọi người nhiều !!!

By nguyenhuutai1603
#717938 Mình đã giải quyết được rồi. Mình vào Disk Management rồi Remove Drive Letter and Paths cho 2 ổ D và E rồi Add lại nó được rồi.

Thank mọi người nhiều !!!

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Gần giống với ý kiến mình góp nhỉ
By thanhtrung_dng
#717940 bạn vào porperties chọn thẻ security bạn xem phân quyền có cái nào bị hạn chế ko, nếu có thì bạn edit và allow cho tất cả xem có lỗi ko
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym