Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By khoc_trong_tim_12
#714188 bạn nào cho mình hỏi khi cài windows chỉ cần fomat ổ C thôi nhỉ? nhưng lỡ mấy ổ còn lại có viurt thì windows mới cài lại bị nhiễm à??? Chuẩn!!!

Cố gắng đi pác dùng soft anti mạnh vào...test lại hết các soft, nghi ngờ thằng nào thì ban thẳng - hi vọng không mất JAV của pác
By nabela328
#714189 Chuẩn!!!

Cố gắng đi pác dùng soft anti mạnh vào...test lại hết các soft, nghi ngờ thằng nào thì ban thẳng - hi vọng không mất JAV của pác ấy chết mình không có jav chỉ có Bkav thôi à
By nt_phong1553
#714190 - Mình đang hướng dẫn bạn chỉnh sửa PBR trên USB cài đặt của bạn. Chẳng phải làm gì thêm vì việc chuyển PBR không làm mất dữ liệu trên USB.

- Đúng! Bạn đoán hay quá, mình sắp ra đảo đây : đảo Phú Quốc . Khi đi mình không đem theo máy. Đã thử và thất bại bạn nhé, vẫn y như cũ
By blog_tinhyeu
#714191 update thêm thông tin để các bạn giúp đỡ

chỗ bios máy mình đây

Chọn chỗ first boot Device là "USB-CDROM" rùi mà vẫn không đk

Cắm USB rùi nhá kẻo bỏa mình chém gió

By tutuanthanh17
#714193 Bạn có thể thử USB boot trên máy khác. Cần xem lại cách tạo USB boot của bạn nếu trên máy khác vẫn không boot được. Còn nếu boot bình thường thì USB boot chưa tương thích với máy của bạn. Không boot được và không cài được là 2 vấn đề hoàn toàn khác.

Vừa post xong lại phải trở lại để trả lời:

Bạn đã tạo USB-HDD boot trong khi Bios bạn lại chỉnh USB-CD ROM boot (không có tùy chọn USB-HDD) => USB boot chưa tương thích với máy của bạn.
By Kameron
#714194 Bạn có thể thử USB boot trên máy khác. Cần xem lại cách tạo USB boot của bạn nếu trên máy khác vẫn không boot được. Còn nếu boot bình thường thì USB boot chưa tương thích với máy của bạn. Không boot được và không cài được là 2 vấn đề hoàn toàn khác.

Vừa post xong lại phải trở lại để trả lời:

Bạn đã tạo USB-HDD boot trong khi Bios bạn lại chỉnh USB-CD ROM boot (không có tùy chọn USB-HDD) => USB boot chưa tương thích với máy của bạn. vậy phải làm sao thế bạn mình vừa mua USB hồi sáng không lẽ vứt xó
By anhchimongemduochanhphuc79
#714196 thứ nhất, bạn cần format usb dùng hp tool format ấy, rồi thì làm lại 1 lần nữa.

Còn BIOS của bạn, mình nghĩ Removeable mới là USB còn USB-CDRom chắc là ổ đĩa quang có cổng là usb thôi.
By volamrong147_tk4
#714197 Bạn thử vào chổ Hark Disk Boot Priority => rồi chỉnh usb đem lên trên rồi boot thử !
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym