pjnk_pjg_90

Đang xài bình thường tự nhiên mạng k vào được nữa. Đã thử restar,kiểm tra dây mạng,scan virus(bằng McAfee) nhưg k thấy j.Vào network connections trong Control panel bất thấy j hết. Trong khi đó cái laptop xài chung đường dây lại chơi bình thườg. vậy là sao hở mấy pác. Hix. Xin giúp giùm.Thanks !!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sao k có ai júp mìn thế
.hix,mìn cũg thử ghost lại ruì,mà vẫn k được.nản wá.bị nhìu ngày rùi mà vẫn k sửa được....xin júp với

Có tiềm năng máy bạn bị nhiễm conficker, hãy vào trang của Micorosoft để download và cài đặt các bản vá lỗi sau: KB957097, KB958644, KB958687

julianree

-1. Cài lại Driver CHIPSET và Card Mạng.
-2. Bạn vào network connections chỉnh lại IP về Obtain Automatic.(nếu nó là Obtain bình thường thì để nguyên)

Đảm bảo khắc phục trả chỉnh.

trongthanh9285

máy của mình cũng vừa mới không mạng nhưng bất kết nối được Internet.chỉ thấy cái Local Area Connection ở task bar có cái tam giác màu vàng với dòng thông báo như sau:

This connection has limited or no connectivity. You might not be able to access the Internet or some network resources. For more information, click this message.

Anh chị nào biết nguyên nhân tại sao mách cho đệ với+cách khắc phục luôn nha^_^

Thank đã ghé thăm bài viết của đệ!

hongoc217

@lecongtu: theo mình được biết thì đó có thể là lỗi do DNS, nếu bạn dùng mạng FPT thì làm theo cách này thử xem sao:

nếu hết cách thì thử...ghost lại máy là okie
chúc vui

diaryofprincess

Quote:

Được gửi bởi lecongtru123

máy của mình cũng vừa mới không mạng nhưng bất kết nối được Internet.chỉ thấy cái Local Area Connection ở task bar có cái tam giác màu vàng với dòng thông báo như sau:

This connection has limited or no connectivity. You might not be able to access the Internet or some network resources. For more information, click this message.

Anh chị nào biết nguyên nhân tại sao mách cho đệ với+cách khắc phục luôn nha^_^

Thank đã ghé thăm bài viết của đệ!

bạn đang xài ip động? (để auto), set ip tĩnh cho máy bạn và dns lun di bạn. Sẽ hết. Khai báo xong disable rùi enable network

Tristian

hic.em mang máy ra tiệm rùi.kết quả là hư card mạng

thank các pác nha^^

be_hanh

Máy chắc do hỏng card mạng hay do đường dây nối với modem, nếu để modem xa máy và đi dây chìm trong tường. Mình cũng bị trường hợp tương tự, cắm hết các cáp mạng trong nhà nhưng chẳng vào được mạng trong khi các máy khác trong nhà chạy ro ro, mình mang sang nhà bạn mình cắm lại thấy máy mình vào mạng ngon, gọi thợ đến sửa cũng chẳng ăn thua, bất biết được nguyên nhân, cuối cùng mình đi mua dây cáp mạng khác cắm thẳng vào modem, bất dùng dây đi chìm trong tường nữa thì máy lại vào mạng ngon lành. Nếu máy bạn cũng như trường hợp của mình thì thử cách của mình xem

Các chủ đề có liên quan khác