Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tieumieucodonhokcantinhyeu
By sexx1997
#707089 click OK thì báo lỗi ở dấu phẩy và số 7. Mình cũng như bạn Văn đức Nam ở lớp Thầy dạy làm đúng như vậy thì ra kết quả đúng, về nhà cũng làm đúng như vậy lại không ra kết quả, làm ở máy nơi khác cũng báo lỗi như vậy!
By quocanhmatkieng
#707091 Nên cài lại office, tốt nhất là cải lại cả windows luôn Chém gió kinh!
Ông thầy của bạn là người Việt nên dùng hàng Việt. Máy của các bạn dùng hàng US nên bị lỗi. .

Đùa tí! Cột Ngày/tháng/năm đang được ghi theo định dạng Vietnamese (French) trong khi máy bạn (và bạn của bạn) lại định dạng ngày tháng theo US nên bị lỗi. Bạn hãy nhập lại tháng/ngày/năm sẽ được trả kết quả đúng.

Ví dụ: 10/5/1990 và 22/10/1990 phải nhập lại là 5/10/1990 và 10/22/1990.
By money_kiss2808
#707093 Lại sai luôn cả tuần chẳn vì trong regional and language mình cài Short date format: dd/MM/yyyy và chọn English (United States) trong Regional options. OK! Bạn hãy nhập hàm TODAY() vào một ô nào đó để xem Excel hiển thị ngày theo kiểu nào. Xong bạn nhập ngày tháng năm (tùy ý) theo format đó vào ô kế tiếp, trừ 2 ô với nhau xem Excel trả kết quả như thế nào, kế tiếp dùng hàm MOD cho kết quả của phép trừ đó.

Nếu vẫn bị lỗi, bạn cần gửi file Excel lên để tìm lỗi.
By duxi1511
#707095 Chết rồi! Hàm TODAY mình chưa học? bạn chỉ cần nhập vào ô bất kì =today(), Excel sẽ trả kết quả 26/01/2014 hay 1/26/2014 bạn xem theo đó mà nhập ngày tháng năm tương thích theo định dạng Excel đang hiểu.
By angeloflove3779
#707097 Bạn sửa lại công thức thành: =MOD((M4-L4);7). Nếu công thức không bị báo lỗi và kết quả là 3, thì bạn đang thiết lập format Vietnamese (French).
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym