Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nh0cken_kute
#706836 Bạn thử cách này:

1. Cắm thẻ nhớ vào máy nhưng đừng mở, copy thẻ nhớ (copy nguyên thẻ nhớ) vào máy. Xem ảnh từ folder đã copy.

2. Gắn lại thẻ nhớ vào máy ảnh và xem có gì thay đổi. Tiếp tục chụp và bạn lại tiếp tục copy rồi xem.

3. Có khi không phải thẻ nhớ lỗi hay virus mà do chức năng chưa chuyển đổi file tạm sang file chính thức của một số dòng máy ảnh (file tạm khi chụp được lưu nhanh lên máy ảnh, chỉ khi mở xem nó mới chuyển sang file ảnh). Bạn có thể chỉnh chức năng xem nhanh ảnh sau khi chụp trên máy ảnh để khắc phục tình trạng này. Mình thử cách copy nhưng vẫn không được, sau khi chụp thêm ảnh, cho vào máy thì rõ ràng dung lượng tăng, nhưng không thấy ảnh, nếu ẩn thì phải ẩn hết sao lại chỉ ẩn ảnh vừa mới chụp. Còn việc trên máy ảnh thì không phải là mình không xem được ảnh mà chỉ là không xem được ảnh cũ thôi, mình vừa chụp xong thì xem được, nhưng nếu mình cho thẻ nhớ vào máy tính để xem có xem được không thì cho lại máy ảnh tất cả các ảnh đều không xem được nữa.
By Fajer
By nsk1926
#706838 Nếu máy bạn dùng là Canon thì hãy vào bật chức năng xem ảnh nhanh sau khi chụp. Dùng máy ảnh Format lại thẻ nhớ. Tiến hành chụp lại vài ảnh thôi rồi mở thử bằng Win. Lại chụp rồi mở thử. Bạn theo dõi kĩ các file, folder trên thẻ nhớ. Bạn có thể dùng windows search tìm các file trên thẻ nhớ (*.*). Bạn nhớ bật chức năng tìm file ẩn và hệ thống.
By dulich_tiengiang
#706839 Trước đây vẫn dùng được mà bạn, thế nên h mình mới lo bị virus, trên mạng mình search mà chưa thấy trường hợp nào giống cả . Mình cho vào máy tính vẫn đọc được, nhưng là những ảnh từ khi chưa xảy ra tình trạng này, còn ảnh vừa chụp thì không thấy. Sau đó, mình lắp lại thẻ nhớ vào máy ảnh, thì lại chẳng còn ảnh nào nữa, kể cả ảnh vừa chụp - cứ chuyển qua máy tính thì ảnh cũ ảnh mới biến mất hết. mình cũng bị trường hợp này giống bạn, những ảnh cũ thì có trong folder DCIM khi mình kết nối với máy tính, còn những ảnh mình mới chụp thì không có trong folder này nữa, khi rút dây cáp kết nối thì trong máy ảnh cũng không còn file ảnh nào nữa, cả ảnh cũ và ảnh mới
By matdammau_khocchotinhroile_012
#706840 mình coppy từ thẻ nhớ điện thoại qua máy tính nhưng khi xem thì chỉ xem được một phần ảnh thôi. phần còn lại thi hiện thị màu xám. ai biết lỗi này chị mình với
By Roselyn
#706841 thẻ nhớ máy chụp hình mình bị sao đó lấy đầu đọc thẻ gắn vào máy tính nó lại hidden ổ G ,nghi là bị virus nhưng không tài nào quét được vì nó bị hidden rồi ? bây giờ mình đang muốn lấy hình ra thì phải làm thế nào ??? xem trên máy ảnh vẫn xem dc hình
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym