Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By traidatinh_love_gailanglo
#706826 Mọi người giúp mình với, không biết có phải thẻ nhớ của mình bị virus ko, sau lần gần nhất cắm thẻ vào máy tính thì mình cho lại thẻ nhớ vào máy ảnh, mở ra không còn ảnh nào trên thẻ nhớ nữa. Máy vẫn chụp ảnh được nhưng đến khi cho thẻ nhớ vào máy tính thì lại không thấy ảnh mới chụp đâu, ảnh cũ vẫn còn. Vậy là như thế nào
By bupbe_xinhxan_8903
#706827 Có 2 trường hợp:

1 - Thẻ nhớ hết chỗ trống nên khi bạn chụp ảnh - ảnh tự động lưu qua bộ nhớ điện thoại.

2 - Bạn chọn mục lưu ảnh chỗ khác nên khi vào mục ảnh cũ thì nó còn , còn ảnh mới thì nàm chỗ khác..bạn thử tìm kỹ lại trên thẻ nhớ lẫn trên di động coi
By hoacocken83
#706828 Có 2 trường hợp:

1 - Thẻ nhớ hết chỗ trống nên khi bạn chụp ảnh - ảnh tự động lưu qua bộ nhớ điện thoại.

2 - Bạn chọn mục lưu ảnh chỗ khác nên khi vào mục ảnh cũ thì nó còn , còn ảnh mới thì nàm chỗ khác..bạn thử tìm kỹ lại trên thẻ nhớ lẫn trên di động coi Bạn ơi, của mình là máy ảnh chứ không phải di động, tìm đi tìm lại rồi bạn ạ, mình cũng copy ảnh ra format lại rồi copy vào nhưng không được; mà ảnh mới chụp cho không xem được trên máy tính thì chớ, rút thẻ nhớ ra đút lại máy ảnh thì lại mất hết cả luôn, mới cũng thành cũ và biến mất.
By b0ys0ck_ng0c
#706829 quan trọng máy tính bạn có nhận thẻ nhớ hay ko?? 1 số trường hợp đo đầu đọc dởm thì xảy ra lỗi như bạn hay mở thẻ là đòi format thẻ
By chauthanh2790
#706830 Trước đây vẫn dùng được mà bạn, thế nên h mình mới lo bị virus, trên mạng mình search mà chưa thấy trường hợp nào giống cả . Mình cho vào máy tính vẫn đọc được, nhưng là những ảnh từ khi chưa xảy ra tình trạng này, còn ảnh vừa chụp thì không thấy. Sau đó, mình lắp lại thẻ nhớ vào máy ảnh, thì lại chẳng còn ảnh nào nữa, kể cả ảnh vừa chụp - cứ chuyển qua máy tính thì ảnh cũ ảnh mới biến mất hết.
By Derek
#706832 bạn lấy thẻ nhớ ra kiểm tra xem có dung lượng k hic, có mà, có thì ảnh cũ mới còn trong thẻ nhớ để mình xem trên máy tính chứ, với lại thẻ mà hết dung lượng thì cũng không thể chụp được đâu. Tóm lại là không biết ảnh nó bị ẩn đi đâu ấy
By chuonggio_tinhyeucuatoi
#706833 vậy bác quét virus qua một lượt cái thẻ nhớ xem sao, kiểm tra xem có để chế độ ẩn file ảnh ko
By manhmanh_08
#706834 hic, có mà, có thì ảnh cũ mới còn trong thẻ nhớ để mình xem trên máy tính chứ, với lại thẻ mà hết dung lượng thì cũng không thể chụp được đâu. Tóm lại là không biết ảnh nó bị ẩn đi đâu ấy Bạn thử dùng phần mềm quản lý file xem !

Có thể File bị ẩn đi !
By Derrell
#706835 Bạn thử cách này:

1. Cắm thẻ nhớ vào máy nhưng đừng mở, copy thẻ nhớ (copy nguyên thẻ nhớ) vào máy. Xem ảnh từ folder đã copy.

2. Gắn lại thẻ nhớ vào máy ảnh và xem có gì thay đổi. Tiếp tục chụp và bạn lại tiếp tục copy rồi xem.

3. Có khi không phải thẻ nhớ lỗi hay virus mà do chức năng chưa chuyển đổi file tạm sang file chính thức của một số dòng máy ảnh (file tạm khi chụp được lưu nhanh lên máy ảnh, chỉ khi mở xem nó mới chuyển sang file ảnh). Bạn có thể chỉnh chức năng xem nhanh ảnh sau khi chụp trên máy ảnh để khắc phục tình trạng này.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym