chẳng là bố mình mới gửi con laptop SamSung bên hàn về.máy cài windows hàn nhiều soft hàn mà năng quá.giờ mình muốn cái lại Win.nhưng đút đĩa vào ấn f10 để chọn boot.nó hiện ổ dvd rồi.ấn vào nó lại boot thẳng vào win(đĩa mới mua nhé cài máy khác ngon lành)cài bằng usb thì nó không nhận usb ở bios.bác nào biết em nó bị sao không ?

Garnell

nó phải hiện dòng chữ Press any key to boot DVD/CD ( lúc này ấn đại cái phím nào) kìa mới là cài win. bạn nên vào BIOS chỉnh ở mục BOOT cái 1ST thành DVD cho tiện.

nó phải hiện dòng chữ Press any key to boot DVD/CD ( lúc này ấn đại cái phím nào) kìa mới là cài win. bạn nên vào BIOS chỉnh ở mục BOOT cái 1ST thành DVD cho tiện. mình làm hết các thứ bạn nói r.mình cài cũng nhiều máy rồi chứ chưa phải cài lần nào.nhưng con này là khoai nhất

conbocon

Bạn phải vào BIOS chỉnh tự động boot bằng CD sau đó cho đĩa CD cài windows vào và nó tự nhận luông không cần làm gì đâu, còn nó ở chỗ nào thì do mỗi main khác nhau nên không thể hướng dẫn kỹ cho bạn được nhé , thường là dòng Auto boot from CD

cái đó mình chỉnh rồi.ko được mình lại ấn f10 để vào chọn chế độ boot.nó cũng hiện ổ dvd nhận đĩa rồi.ấn vào khoảng vài giây sau thì nó lại tự boot vào win

phuonghuong70

cái đó mình chỉnh rồi.ko được mình lại ấn f10 để vào chọn chế độ boot.nó cũng hiện ổ dvd nhận đĩa rồi.ấn vào khoảng vài giây sau thì nó lại tự boot vào windows vậy là ổ quang có vấn đề r . Bỏ Hirent boot vào. xóa cái partition ổ C đi, tạo lại sau đó cài win

kiemchuamai

vậy là ổ quang có vấn đề r . Bỏ Hirent boot vào. xóa cái partition ổ C đi, tạo lại sau đó cài windows máy mới mua 100% gửi bên hàn về mà bạn.nó vẫn nhận ổ dvd nhưng bấm vào thì nó boot thẳng vào win.đĩa windows còn không nhận bỏ hiren vào làm j

máy mới mua 100% gửi bên hàn về mà bạn.nó vẫn nhận ổ dvd nhưng bấm vào thì nó boot thẳng vào win.đĩa windows còn không nhận bỏ hiren vào làm j ý là cái mắt đọc ổ quang đó a2, nó không ổn định đâu. bỏ đĩa Hirent boot vào xem có boot được không. 1 mắt đọc, 2 là cái đĩa có vân đề

doantuyen_kkk

ý là cái mắt đọc ổ quang đó a2, nó không ổn định đâu. bỏ đĩa Hirent boot vào xem có boot được không. 1 mắt đọc, 2 là cái đĩa có vân đề đĩa vẫn nhận bt bạn ạ.chỉ là không boot vào để cài windows được thôi.cài máy khác = đĩa đó vẫn ok

kilac_master

Bạn cài windows từ HDD đi...chứ h ai còn cài bằng đĩa với USB nữa...

acat_0610

đĩa vẫn nhận bt bạn ạ.chỉ là không boot vào để cài windows được thôi.cài máy khác = đĩa đó vẫn ok đúng là nói không chịu hiểu mà. Pó tay với chú luôn. Vậy thì cứ vậy mà sài nhé zZ

Christy

Có thể máy bạn đang dùng UEFI boot trên chuẩn GPT HDD nên DVD, USB không tương thích thì chẳng thể nào boot được. Bạn hãy:

- Mua đĩa windows 8, 8.1 chỉ chưa duy nhất bản cài đặt 64bit (không được kèm 32bit, khong phải AIO) rồi boot lại.

- Tham khảo cách tạo USB boot và cài đặt windows trên máy UEFI-GPT hay chuyển đổi về Legacy-MBR:

Brighton

Có thể máy bạn đang dùng UEFI boot trên chuẩn GPT HDD nên DVD, USB không tương thích thì chẳng thể nào boot được. Bạn hãy:

- Mua đĩa windows 8, 8.1 chỉ chưa duy nhất bản cài đặt 64bit (không được kèm 32bit, khong phải AIO) rồi boot lại.

- Tham khảo cách tạo USB boot và cài đặt windows trên máy UEFI-GPT hay chuyển đổi về Legacy-MBR:
tks bác nhé.rất có thể máy mình rơi vào TH này.xúc phải đúng cái máy bựa.lúc đầu thấy ram 8GB thích rồi.ai ngờ nó lằng nhằng thế này

thang_ha69

thêm là em này lúc mua về là windows 8 bản quyền.nhưng cài quá nhiều phần mềm hàn.toàn chơi hạng nặng.chạy thấy máy nặng quá nên mình muốn cài lại

Các chủ đề có liên quan khác