Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
Hình đại diện của thành viên
By daigai
yeunhieu123 đã viết:Anh chị cho em hỏi cách copy link truyện vào excel rồi chuyển sang word dc không ạ.

Link website á, em copy link vào 1 ô excel, rồi lại copy cái ô đó sang word thoải mái có vấn đề gì đâu?
By yeunhieu123
#983967 Không phải ý đó đâu, ý em là chỉ cần copy link trang đó cho vào cột A, rồi chạy chương trình hay làm sao đó là ra trang w đó. Ví dụ như em có 1 truyện B, em cop hết toàn bộ link từng chương truyện B hết vào cột A trong ecxel, rồi làm sao hay chạy chương trình nào đó để có một bộ truyện hoàn chỉnh ra w ạ.
By daigai
yeunhieu123 đã viết:Không phải ý đó đâu, ý em là chỉ cần copy link trang đó cho vào cột A, rồi chạy chương trình hay làm sao đó là ra trang w đó. Ví dụ như em có 1 truyện B, em cop hết toàn bộ link từng chương truyện B hết vào cột A trong ecxel, rồi làm sao hay chạy chương trình nào đó để có một bộ truyện hoàn chỉnh ra w ạ.

Phức tạp thế, nếu làm đúng như ý của em thì cần tạo Macro cho excel, không đơn giản.
Anh có phương án đơn giản hơn là thế này:

Em tạo link cho danh sách các chương ở trong ô excel tới file word .doc của em. Và để trang đầu của file doc là trang chứa mục lục.
Một khi click vào chương ở excel sẽ mở file doc ra, rồi bấm tới chương em muốn xem.
By HieuLam829
#984191 Gửi giúp em
em đang test thử macro, cập nhậ sheet A thì Sheet B có, nhưng nếu Sheet A có cột ghi là OFF thì sheet B không hiện ra
Option Explicit
Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range)
' Dim iHang As Long
Application.ScreenUpdating = False
If Not Intersect(Range("A1:CA100"), Target) Is Nothing Then Sheets("DATA").Range("A1:CA100").Value = Range("A1:CA100").Value
‘If Not Intersect(Range("S5:S100"), Target) Is Nothing Then Sheets("DATA").Range(Null).Value = Range("S5:S100").Value
End Sub
By cnjuding
ngotrang2k đã viết:e không thể vào đk tất cả WORD, EXCEL, POWER POINT nó toàn hiện thế này thôi ạ. Ai giúp r vs!!!

Em còn bộ cài setup office 2007 không? Cài lại office 2007 đi.
Không còn thì tải
Microsoft Office 2007
By daigai
ngocquynhchau đã viết:Cho mình hỏi cách nhập kích thước dài x rộng trong excell không bị báo lỗi

Bạn có thể nói rõi hơn không? dài rộng của trang giấy hay của cái gì?
By thamvu
#1010411 các bạn giúp mình với: mình scan 1 trang sách nhưng lại xuất hiện dòng chữ bản quyền chéo giữa trang, làm thế nào gỡ được nó, các bạn chỉ giúp mình với? Thanks!
By daigai
thamvu đã viết: các bạn giúp mình với: mình scan 1 trang sách nhưng lại xuất hiện dòng chữ bản quyền chéo giữa trang, làm thế nào gỡ được nó, các bạn chỉ giúp mình với? Thanks!

Bạn dùng phần mềm gì để scan? có thể phần mềm đó cần mua bản quyền để gỡ bỏ dòng chữ bản quyền.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online