hiện tại mình đang dùng chung mạng cáp quang của cả xóm 16 máy. có 1 modem chia ra 4 ship mỗi ship có 4 máy dùng.

Khi mình vào google.com và facebook thì rất chậm k.load tin nhắn với mấy cái thông báo cũng k được. đặc biệt gmail còn k thể đính kèm file mặc dù file của mình chỉ hơn 100kb.

Nhưng dowload thì vẫn ok tốc độ vẫn khoảng 1M. chỉ bị lag ở FB và Gmail còn mấy trang khác vào đọc báo xem clip ở youtube vẫn ok.

Vậy các bạn cho e hỏi vấn đề của e như trên là sao? Các máy khác dùng FB và Gmail bình thường đâu có chậm quá nhu máy e đâu? đã chỉnh file host đổi DNS xem FB có cải thiện k nhưng vẫn k được.

Hôm qua đã ghost lại nhưng vấn đề vẫn như thế k.

Mong các bạn giúp đỡ. Thanks!

cool_girl2404

Bữa giờ bị đứt cáp quang mà máy bạn lại sài cáp quang nên chậm là đúng rồi với lại nhiều người xài nữa nên chậm là đúng thôi

vingot_doimoi

Mình đang xài cáp quang, phải đến gần 30 máy nhưng tốc độ vẫn rất nhanh, không ảnh hưởng Bữa giờ bị đứt cáp quang mà máy bạn lại sài cáp quang nên chậm là đúng rồi với lại nhiều người xài nữa nên chậm là đúng thôi

Bác để thử vài ngày nữa xem thế nào nhá, tình hình đứt cáp quang họ cũng vừa mới sửa xong nên có khi chưa ổn định lắm..Em cũng thấy gmail nó chậm chậm thế nào ấy. Sau không có tiến triển gì thì tính sau !

Horace

nhưng mấy máy khác vẫn dùng được bt. chỉ có máy e là bị thế? Mà máy lại mới ghost lại rồi mà vẫn thế mới bực chứ. các bạn cho ý kiến tiếp nào

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác