Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By cobetocdai775
#699233 Chào các Bác!

Server Việt Nam: Mình có 1 file excel ABC, tất cả các nhân viên bên Việt Nam đều làm file đó!

Server Singapore: Cũng làm trên file excel ABC.

Vấn đề ở đây là làm sao để đồng bộ dữ liệu cho file Excel ABC!

Làm sao dữ liệu bên Việt Nam mà bên Sing cập nhật được. Và dữ liệu bên Sing, Việt Nam cũng cập nhật được!

Mong các bạn tư vấn giúp! Chân thành cám ơn!
By longdaica8x2001
#699239 Mình có Phần mềm nào để cập nhật dữ liệu từ 2 flie Excel không các bác?

Ví dụ: File Excel ABC:từ Server VN có nội dung XYZWWW.

File Excel ABC từ server Sing có nội dung XYZQQQ.

Vậy làm sao Excel chỉ cập nhật dữ liệu XYZWWWQQQ.
By babylove_olala_vip2007
#699242 Dùng các tiện ích đám mây á bác. VD như dropbox hay skydrive. Cài các bản Setup trên windows nó tạo thư mục cho mình. Lưu file Excel vào thư mục đó. Khi chỉnh sửa gì thì lưu vào đó thì tự nhiên nó cập nhật thôi. Nhớ là 2 bên cùng sử dụng 1 ID.
By vietanhstyle1
#699243 Dùng các tiện ích đám mây á bác. VD như dropbox hay skydrive. Cài các bản Setup trên windows nó tạo thư mục cho mình. Lưu file Excel vào thư mục đó. Khi chỉnh sửa gì thì lưu vào đó thì tự nhiên nó cập nhật thôi. Nhớ là 2 bên cùng sử dụng 1 ID. Vấn đề là dữ liệu công ty! Dùng Dropbox hay Skydrive như vậy có được bảo mật không Bác!
By nicholas_chan17
#699244 Vấn đề là dữ liệu công ty! Dùng Dropbox hay Skydrive như vậy có được bảo mật không Bác! DÙng Dropbox hay Skype là ok rồi bác ak..bảo đảm tuyệt đối. Còn tài liệu bác muốn người khác vào xem hay chỉnh sửa gì thì share ID pass ra, không thì thôi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym