Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Gard
#699207 máy tính cài driver máy in rồi

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

em vào word gõ đại vài chữ bấm print thì không thấy in được gì hết em bấm vào find printer trong màn hình print

thì nó hiện thông báo the active directory domain services is currently unavailable,

em tìm trên mạng thì thấy nói là phải add a printer -> add a local printer -> use an existing port (có cổng LPT, COM, FILE, USB001, XPS)

nhưng máy in em gắn vào máy tính cổng usb mà em chọn USB001 rồi chọn hiệu máy in, đời máy rồi finish nhưng vẫn không in được, nhờ mọi người hướng dẫn

Em có tải HP – all in one series về cài driver cho máy in HP deskjet 3550 nhưng nó báo không connect được với máy in

By tamthainguyen81
#699253 về máy in thì mình hầu như mù tịch về khoảng này vì chưa xài máy in và chưa sửa bên máy in .. bạn này nên kiểm tra lại dây và driver mới nhất nhé
By trongduc_dt
#699254 Máy đã cài đặt, nhưng lỗi trong quá trình cài. Cái hình cuối cho thấy không thấy kết nối với máy in, do chưa làm đúng. Đã cắm dây dợ cho máy in hết rồi thì đánh dấu chọn vào cái ô vuông nhỏ như trong hình cuối, rồi thấy chữ NEXT đậm lên có viền quanh chữ thì bấm vào, quá trình cài đwtj mới tiếp tục.

Chú ý khâu này đã làm đúng mà chưa next được thì tắt nguồn máy in rồi bật lại sẽ được.
By lonely4emy
#699353 Bạn remove hết đi rồi cài lại.

Nếu cần chạy TeamViewer rồi Phần mềm mình cài cho bạn.

Cứ chát với mình qua Support tại website: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By kimanh_kimanh84
#699354 đơn giản thôi mà

1.cắm điện cho máy in, nối dây usb từ máy in đến máy tính rồi bật máy in

2. cho đĩa driver của máy in vào máy tính để cài

3. cài xong restart lại máy tính

4. ấn nút in thử của máy in là ok!
By tanyaprinc3ss
#699355 Quá trình khi cài Driver bị lỗi rồi bạn ơi. Bạn chú ý là khi cài Driver thì phải tắt máy in đi, xong tất cả thì mới nên bật lại thì máy in mới nhận được.
By Cristian
#699356 đơn giản thôi mà

1.cắm điện cho máy in, nối dây usb từ máy in đến máy tính rồi bật máy in

2. cho đĩa driver của máy in vào máy tính để cài

3. cài xong restart lại máy tính

4. ấn nút in thử của máy in là ok! do em dùng win7 mà máy in em mua trước khi win7 ra đời nên đĩa driver không có tác dụng, mặc dù win7 tự nhận driver nhưng không hiểu sao em cắm dây máy in vào nó không tìm được driver cho máy in này, có lẽ em sẽ nhờ anh winmax giúp
By dinhnguyen_nhatminh
#699357 Máy đã cài đặt, nhưng lỗi trong quá trình cài. Cái hình cuối cho thấy không thấy kết nối với máy in, do chưa làm đúng. Đã cắm dây dợ cho máy in hết rồi thì đánh dấu chọn vào cái ô vuông nhỏ như trong hình cuối, rồi thấy chữ NEXT đậm lên có viền quanh chữ thì bấm vào, quá trình cài đwtj mới tiếp tục.

Chú ý khâu này đã làm đúng mà chưa next được thì tắt nguồn máy in rồi bật lại sẽ được. em đã tắt nguồn máy in rồi bật lại nhưng nó vẫn báo là connect your device now

nếu đánh dấu vuông nhỏ thì chữ NEXT sáng lên, nhưng bây giờ đang trong quá trình cài đặt mà nó không connect được với máy in thì liệu khi cài xong nó connect với máy in được không?
By keo_que2007
#699358 Bạn remove hết đi rồi cài lại.

Nếu cần chạy TeamViewer rồi Phần mềm mình cài cho bạn.

Cứ chát với mình qua Support tại website: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! anh onl giờ nào ạ? Em vào dietvirusbanquyen.vn sáng nay từ 10:30 đến 11:00 thấy nick yahoo support sáng, nhưng Phần mềm thì không thấy ai trả lời, mà nick trên yahoo thì không sáng, có phải nick anh là tantd.hust không ạ?
By Attie
#699359 Quá trình khi cài Driver bị lỗi rồi bạn ơi. Bạn chú ý là khi cài Driver thì phải tắt máy in đi, xong tất cả thì mới nên bật lại thì máy in mới nhận được. vậy bây giờ em muốn gỡ cái driver đó ra để cài lại thì làm thế nào ạ?

mà sao em cài xong driver nhưng khi click chuột phải my computer chọn manage chọn device manage lại không có printer ạ?

trong system device cũng không thấy
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym