Miquel

sao xem phim thôi mà "windows audio device graph isolation cpu" cao thế ạ, chơi Half-life cũng không chơi được luôn, mọi người xem giúp với.

laptop toshiba c40 a109

sử dụng windows 8, nghe mấy người nói thiếu driver card màn hình mình có vào web của hãng up SB40A_Win8_64_Intel_Display_Driver_9.17.10.3040_TC 50137600G và SC40A_Win8_64_Intel_Display_Driver_9.17.10.3040_TC 70154200E nhưng vẫn không được

Muốn biết có bị thiếu driver nào hay không, bạn chọn chuột phải vào MyComputer chọn Manage/Device Manager

Thông thường dirver bị thiếu sẽ có dấu chấm hỏi màu vàng, riêng driver card màn hình, bạn đưa chuột vào xem nó hiển thị tên gì, nếu nó hiển thị là Standard VGA Graphic Adapter có nghĩa là chưa nhận,bạn lên trang chủ tìm và download về

Cũng có 1 cách xem đã nhận driver card màn hình hay chưa, bạn vào ô tìm kiếm gõ dxdiag, chuyển sang tab Display, nếu đã nhận thì nó sẽ hiển thị tên và dung lượng card màn hình

Trở lại vấn đề chiếm CPU, theo như hình thì cpu bị chiếm nhiều do card âm thanh , bạn thử gỡ bỏ driver này, sau đó khởi động lại máy xem sao

Nếu không hết thì tốt nhất nên cài lại windows mới, nên cài windows gốc chứ đừng xài bản ghost khi update rất dễ bị lỗi

Yogi

Muốn biết có bị thiếu driver nào hay không, bạn chọn chuột phải vào MyComputer chọn Manage/Device Manager

Thông thường dirver bị thiếu sẽ có dấu chấm hỏi màu vàng, riêng driver card màn hình, bạn đưa chuột vào xem nó hiển thị tên gì, nếu nó hiển thị là Standard VGA Graphic Adapter có nghĩa là chưa nhận,bạn lên trang chủ tìm và download về

Cũng có 1 cách xem đã nhận driver card màn hình hay chưa, bạn vào ô tìm kiếm gõ dxdiag, chuyển sang tab Display, nếu đã nhận thì nó sẽ hiển thị tên và dung lượng card màn hình

Trở lại vấn đề chiếm CPU, theo như hình thì cpu bị chiếm nhiều do card âm thanh , bạn thử gỡ bỏ driver này, sau đó khởi động lại máy xem sao

Nếu không hết thì tốt nhất nên cài lại windows mới, nên cài windows gốc chứ đừng xài bản ghost khi update rất dễ bị lỗi mình không biết cài lại windows với lại cài windows sẽ tìm lại key mệt nên muốn tìm bản ghost lại, nhanh gọn, mình cũng không updates thường xuyên, nhân tiện mình hỏi là máy mình ram 2gb mà bên cửa hàng nó cài windows 8 64 bit như vậy có sao ko, mình nghi do nó

sunmi_nguyen

mình không biết cài lại windows với lại cài windows sẽ tìm lại key mệt nên muốn tìm bản ghost lại, nhanh gọn, mình cũng không updates thường xuyên, nhân tiện mình hỏi là máy mình ram 2gb mà bên cửa hàng nó cài windows 8 64 bit như vậy có sao ko, mình nghi do nó Thực ra cài lại windows cũng không có j khó khăn, bạn cũng nên vọc cho biết để lỡ sau này còn galang với người ta chứ

Có rất nhiều bài hướng dẫn cài windows trên mạng, bạn nên đọc tìm hiểu đi

Key windows thì cũng dễ mà, hiện tại có rất nhiều chương trình active key windows như KMS,...

Ram 2G có thể cài windows 8 64bit chạy mượt,bạn yên tâm

Nếu ở TP HCM có thể qua nhà mình cài giùm cho

Kelby

Mình thấy bạn nên cài lại windows 8.1 86bjt cho lành 32bit hay x86 thôi đâu có windows 86bit ghê vậy

Abhinav

Mình thấy bạn nên cài lại windows 8.1 86bjt cho lành vãi 86bjt , mình làm được rồi, vào driver card màn hình roll black lại là được

Các chủ đề có liên quan khác