Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By vanquynh_01
#697399 Lúc trước chơi cũng game đó nhưng bình thường, hôm qua giờ không biết sao là vào game thì treo máy. Có khi tự khởi động lại, có khi phải đè nút power. Lướt web nghe nhạc, xem phim thì chả sao. Mình chỉ chơ Empries thôi àh

Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với, nản gê lun
By nguyen_hoangnam158
#697416 Nhiều khả năng là máy bác quá nóng nên nó như vậy là đúng rồi, bác kiểm tra lại xem tản nhiệt thế nào, bác có thể tự mở máy ra vệ sinh lau chùi, thêm keo tản nhiệt có thể sắm thêm một cái quạt tản nhiệt, nếu máy của bác là laptop mà còn chơi game thường xuyên thì phải đầu tư tản nhiệt cho máy nhiều đó chứ không thì rất hại máy
By hoahong_tinhyeu353
#697417 Lúc trước chơi cũng game đó nhưng bình thường, hôm qua giờ không biết sao là vào game thì treo máy. Có khi tự khởi động lại, có khi phải đè nút power. Lướt web nghe nhạc, xem phim thì chả sao. Mình chỉ chơ Empries thôi àh

Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với, nản gê lun Bác dùng máy bàn hay laptop? tui đoán là laptop vì nhiều khi tui cũng bị thế, cứ vào game là đơ đơ 1 lúc. Do nhiệt độ quá nóng thôi bác, bác nên tắt hết tất cả các chương trình còn lại không cần thiết để co đủ RAM chơi game nhé.
By babyocchich
#697418 Bác dùng máy bàn hay laptop? tui đoán là laptop vì nhiều khi tui cũng bị thế, cứ vào game là đơ đơ 1 lúc. Do nhiệt độ quá nóng thôi bác, bác nên tắt hết tất cả các chương trình còn lại không cần thiết để co đủ RAM chơi game nhé. Mình dùng máy bàn, cơ mà lướt web,nghe nhạc xem phim bao lâu chả sao, cứ vào game đến lúc chuẩn bị chiến là nó đơ luôn, mình đã bôi keo tản nhiệt, có thêm cây quạt tản nhiệt lắp thêm nữa mà
By pedaudangiu6895
#697420 Nếu vấn đề tản nhiệt của máy bác tốt rồi mà vẫn bị đơ thì bác thử chơi lúc ít người xem có đơ không (có thể do mạng) còn bị nữa cài lại game, quét virus thử xem thế nào
By d3pzaj_0nljn3_vjaj_d0mau_1102
#697421 Mình dùng máy bàn, cơ mà lướt web,nghe nhạc xem phim bao lâu chả sao, cứ vào game đến lúc chuẩn bị chiến là nó đơ luôn, mình đã bôi keo tản nhiệt, có thêm cây quạt tản nhiệt lắp thêm nữa mà Vì lướt web, nghe nhạc xem phim tốn ít RAM, còn chơi game thì đồ hoạ... tốn nhiều RAM chứ bác. Hay bác tính nâng cấp máy xem sao, thay ổ cứng, màn hình chẳng hạn, nếu máy bác dùng quá lâu rồi.
By truc20061990
#697423 Vì lướt web, nghe nhạc xem phim tốn ít RAM, còn chơi game thì đồ hoạ... tốn nhiều RAM chứ bác. Hay bác tính nâng cấp máy xem sao, thay ổ cứng, màn hình chẳng hạn, nếu máy bác dùng quá lâu rồi. Thay màn hình vs ổ cứng thì giải quyết cái gì?

Bạn post cho mình xin thông số máy vs thông số game!

mình nghĩ do game quá nặng hay máy quá nóng!
By cungchu_vn
#697424 Thay màn hình vs ổ cứng thì giải quyết cái gì?

Bạn post cho mình xin thông số máy vs thông số game!

mình nghĩ do game quá nặng hay máy quá nóng! Nhưng mà máy chất lượng tốt thì cáng đuợc nhiều game nặng hơn chứ bác, khiến đồ hoạ, di chuyển... mượt hơn. Máy quá nóng là đúng, cái này thuộc về bên trong máy rồi. Máy tui có 2 GB RAM ổ cứng 320 GB processor 2.4 GHz windows 7 64 bit nhé.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym