Ignado

Mình dùng laptop, xài windows 8.

Trong quá trình sử dụng phát hiện ra một nhược điểm rất khó chịu đối với laptop khi in tài liệu như sau.

Máy mình có kết nối với một máy in đã được Shared, máy này là Desktop (cũng xài windows 8).

Khi in văn bản thì laptop mình không thể nhận ra máy in kia, nó hiện Offline.

Muốn in ấn gì thì phải reset laptop thì máy mới nhận thấy máy in kia Online rồi mới in được bt.

Mình đã thử kết nối với 1 máy in khác sử dụng windows XP thì cũng bị lỗi tương tự. Thay bằng một laptop khác cũng không giải quyết được vấn đề, trừ khi laptop không cài windows 8.

==> Lỗi này là do windows 8 (Win 8.1 cũng bị). Có phải do trên laptop, windows 8 nó không tắt hoàn toàn nên dẫn đến tình trạng đó.

Làm sao để khắc phục, Pro nào giúp với?

daobathuy

In ầm ầm bạn nhé. Bạn xem lại máy in đã mở chưa. Xem lại kết nối mạng tới máy share printer. Xem lại máy share có bật password sharing ko.

In ầm ầm bạn nhé. Bạn xem lại máy in đã mở chưa. Xem lại kết nối mạng tới máy share printer. Xem lại máy share có bật password sharing ko. In tất nhiên là vẫn ầm ầm, nhưng chỉ cần tắt máy rồi bật lại thì không được nữa. Phải restar mới được.

Máy in share bình thường, không pass, tất nhiên là phải bật mới in, cái đó không biết nữa thì

Các chủ đề có liên quan khác