Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tran.thikhanh
#696654 HDD 500GB được 465GB là chuẩn rồi mà bạn. Nó không bao h được full 500Gb như bên ngoài đề đâu ^^. ổ E mình chỉ có 13Gb thôi bạn
By baove_moitruong1208
#696655 Bác này nhìn nhầm cái Used với Total rồi là sao bạn? mình dùng windows 8.1 đã Active mà
By cuc_i_thui_woac
#696656 Thế này nhé! Ổ cứng nào sản xuất ra cũng bị hụt như vậy thôi bạn, vì sao thì có lẽ bạn không để ý: 1byte = 8 bit thôi.

Còn việc máy bạn có 96Mb thừa ra như thế là vì lúc cài windows 7 bạn chọn custome, format ô cũ, nó tự "bị" tạo ra 1 phân vùng này, cái này không có chức năng để backup hay gì cả đâu, nó gọi là lỗi, nhưng cũng không ảnh hưởng gì cả, nếu nhìn nó mà ngứa mắt thì đơn giản nhất là bạn slow format hết cả ổ cứng rồi phân vùng lại từ đầu. Mình bị hụt tới cả trăm Gb lận bạn, ổ E của mình chỉ có 13Gb thôi, có cách nào chỉnh laoi k?
By embebaby_kute
#696657 NSX thì 1000m = 1g

Máy thì 1024m = 1g

hầu như nhà sx nào cũng tính như thế nên thiếu hụt là điều tất nhi

phân vùng 98mb đó là lỗi bn dùng các phần mềm phần chia ổ đĩa mà xóa sửa nó lại.... lỗi đo chia ổ đĩa thui k có gì quan trọn
By mankichi84
#696660 của mình thì khi nhìn trong explorer thì có 3 ổ, vào cái Diskmgmt.msc thì có 4 ổ như này, đều xanh lá cây này, ổ 98mb không bit là gì???

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! máy của bạn dủ dung lượng mà. cái 98mb trống đó là do nhà sản xuất dể trống cho số dẹp thôi. nếu thích thì cứ đem vào dùng
By peheo1510
#696662 theo mình nghĩ do trong quá trình cài đặt hệ hiều hành cho máy bạn người cài họ đã không phân vùng hết dung lượng ổ đĩa...

mình nói nôm na như thế này..

HDD của bạn là 500.

Người cài:

ổ c:62gb

ổ d:195

ổ e :13

như vậy dung lượng các ổ đĩa này chưa bằng 500.nên ổ cứng của bạn còn trống..

nếu bạn muốn tổng 3 ổ đĩa là gần 500gb thì bạn nên cài lại hệ hiều hành và phân vùng ổ đĩa thì sẽ ok..
By the_lonelysheep
#696663 không tốt đâu bạn..

đó là 1 trong những ổ đĩa quan trọng đó..

nếu như máy bạn tự dưng cúp nguồn,mắy tắt khi khởi động lại nhiều lần nhờ có ổ đĩa trồng 98mb đó mà giúp cho ổ cứng của bạn khó hư..

máy của bạn dủ dung lượng mà. cái 98mb trống đó là do nhà sản xuất dể trống cho số dẹp thôi. nếu thích thì cứ đem vào dùng
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym