Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By sweetjerry2007
#696597 Máy mình ghi rõ là HDD 500Gb, tuy ổ D có 195 Gb, nhưng ổ C của mình chỉ có 62Gb, và ổ E chỉ có 13Gb, trong khi đó máy mấy đứa bạn mình cũng HDD 500Gb, mà mình xem các ổ nó đều trên 100Gb cả. Mình mới có máy tính không lâu nên còn không biết như thế nào, mong mọi người giải thích giúp mình cái. Thank rất nhiều.
By [email protected]
#696634 nhấn phím cửa sổ + R

gõ Diskmgmt.msc rồi Enter

bạn kiểm tra xem có phân vùng nào không sửa dụng ko? (thường thì màu xanh lá cây)
By itsme7i
#696635 nhấn phím cửa sổ + R

gõ Diskmgmt.msc rồi Enter

bạn kiểm tra xem có phân vùng nào không sửa dụng ko? (thường thì màu xanh lá cây) của mình thì khi nhìn trong explorer thì có 3 ổ, vào cái Diskmgmt.msc thì có 4 ổ như này, đều xanh lá cây này, ổ 98mb không bit là gì???

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By luungoclong_2
#696636 đủ rùi chứ không có cái nào ghi 500 là đủ 500 đâu bạn. mình 640 mà thực tế cũng có 596 nè. còn cái chỗ mũi tên. đó là ổ hệ thống. nó ghi những cái của hệ thống như boot chẳng hạn
By my_chicken
#696637 của mình thì khi nhìn trong explorer thì có 3 ổ, vào cái Diskmgmt.msc thì có 4 ổ như này, đều xanh lá cây này, ổ 98mb không bit là gì???

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! đó là phân cùng dùng để recover máy thì phải
By kyniem_12a8
#696639 Máy mình ghi rõ là HDD 500Gb, tuy ổ D có 195 Gb, nhưng ổ C của mình chỉ có 62Gb, và ổ E chỉ có 13Gb, trong khi đó máy mấy đứa bạn mình cũng HDD 500Gb, mà mình xem các ổ nó đều trên 100Gb cả. Mình mới có máy tính không lâu nên còn không biết như thế nào, mong mọi người giải thích giúp mình cái. Thank rất nhiều. dùng MiniTool Partition Wizard chia lại ổ cứng nhé, chắc có phân vùng bị ẩn rồi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym