Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By trungnhutinfor
#696536 1/ Em Thank hai bác locb và tuainhan. Em đã dùng AOMEI partition pro 5.2 thấy cũng thuận tiện mặc dù lúc đầu có cảm giác không được tường minh lắm so với PQMG( có lẽ do chưa quen và bảng menu lắm món quá hay sao í ).

2/ Em cũng đã tầm được ch. trình này dạng portable v.5.2 nhưng chỉ là bản standard edition.Không biết bản này dùng so với bản cái đặt thì sao ah? Em khoái món portable lắm vì thích PC gọn gàng. Nếu dùng tốt và đáp ứng mọi nhu cầu thì bạn cứ dùng đến khi nào thiếu thì dùng bản khác. Portable rất hay khi dùng trong windows Mini vì không phải cài đặt. Thêm nữa khi thao tác trên toàn bộ phân vùng thì phần mềm partition không chịu chạy hay chạy xong rồi... ngu luôn vì... tự ta hại ta... điều mình đã gặp khi tách phân vùng C trong windows 8 và chương trình AOMEI partition lại nằm ở các sector bị tách ra đó . Kĩ niệm nhớ đời nhưng rất hay vì nhờ đó mình thành "chuyên gia bất đắc dĩ về UEFI-GPT, partition" .
Ghi chú thêm cho các bạn dùng bản Portable: Như mình đã nói ở trên, các bạn nhớ phải thao tác trên partition không chứa phần mềm AOMEI partition. Ví dụ cần thao tác gì gì trên các partition D, E thì phải copy phần mềm này vào ổ C rồi chạy. các bạn có thói quen cài phần mềm trên ổ không chứa HĐH cũng coi chừng vướng nhầm lỗi này.
By [email protected]
#696537 Thêm nữa khi thao tác trên toàn bộ phân vùng thì phần mềm partition không chịu chạy hay chạy xong rồi... ngu luôn vì... tự ta hại ta... điều mình đã gặp khi tách phân vùng C trong windows 8 và chương trình AOMEI partition lại nằm ở các sector bị tách ra đó . Kĩ niệm nhớ đời nhưng rất hay vì nhờ đó mình thành "chuyên gia bất đắc dĩ về UEFI-GPT, partition" . Cám ơn kinh nghiệm của bạn. đọc xong mình mới biết để ý tới chuyện này! mà hok lẽ AOMEI nó nằm trong khúc free space sau mà tách ra bị dzính vậy bạn? dạo này mình cũng đang nghía cái thằng UEFI-GPT. bạn có hay về phần này chia sẽ với mình với ^^

- ak CORE thế hệ thứ mấy bios hỗ trợ UEFI vậy bạn? mình đang dùng intel core thế hệ 2!
By anhtranghuyenbi8255
#696538 Cám ơn kinh nghiệm của bạn. đọc xong mình mới biết để ý tới chuyện này! dạo này mình cũng đang nghía cái thằng UEFI-GPT. bạn có hay về phần này chia sẽ với mình với ^^

- ak CORE thế hệ thứ mấy bios hỗ trợ UEFI vậy bạn? mình đang dùng intel core thế hệ 2! Core nó không liên quan, mà chỉ liên quan đến bo mạch chủ có hổ trợ không mà thôi
By Pepe
#696539 Core nó không liên quan, mà chỉ liên quan đến bo mạch chủ có hổ trợ không mà thôi ủa vậy hả hixhix mình khong biết, vậy làm sau biết máy có hỗ trợ UEFI không ne?
By hellangel_85
#696540 ủa vậy hả hixhix mình khong biết, vậy làm sau biết máy có hỗ trợ UEFI không ne? Bạn vào Bios để xem, vì mỗi máy có Menu khác nhau nên rất khó hướng dẫn. Bạn vào mục Secure và Advanced tìm nếu gặp Security có tùy chọn Enable hay Disable, Legacy (CSM) boot Enable hay Disable, UEFI boot... thì máy bạn hoàn toàn hỗ trợ UEFI. Bạn cũng có thể vào trang chủ, tìm hiểu dòng máy của bạn rồi Update Bios nếu bạn có kinh nghiệm. Còn GPT là chuẩn ổ đĩa, bạn sẽ chuyển được HDD sang GPT khi UEFI bật và dùng đĩa cài đặt hỗ trợ UEFI hay dùng phần mềm để chuyển đổi như BootIce, các phần mềm partition hỗ trợ GPT đã nói nhiều trong topic này.

Cám ơn kinh nghiệm của bạn. đọc xong mình mới biết để ý tới chuyện này! mà hok lẽ AOMEI nó nằm trong khúc free space sau mà tách ra bị dzính vậy bạn? dạo này mình cũng đang nghía cái thằng UEFI-GPT. bạn có hay về phần này chia sẽ với mình với ^^

- ak CORE thế hệ thứ mấy bios hỗ trợ UEFI vậy bạn? mình đang dùng intel core thế hệ 2!

Mình và các bạn cứ cười lăn khi nhắc đến chuyện này. Khi ta thực hiện nhiều thao tác, em AOMEI partition được giao nhiệm vụ khoái lắm, thực hiện liền... tự mình "cắt cổ" mình không hay. Vì dao bén quá nên đưa cái rụp ... chét chẳng một lời trăn trối. Hậu quả... người sử dụng lãnh và các tay kĩ thuật viên gà mờ tha hồ phán... thánh khi xử lí lỗi của máy.
By namchautucongtu
#696543 Cho mình hỏi phần mềm này có tìm được bad sector và cắt bỏ phân vùng bad sector không? Xin Thank nhiều. nó tìm được sector bị lỗi, còn cắt thì tự mình cắt thủ công cũng = những phần mềm này
By Arlie
#696545 oánh dấu để gặp bạn nào chưa biết thì chia sẻ

thank bác rất nhìu !!!
Kết nối đề xuất: