Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By reytintin_1405
#694935 Nếu tính lâu dài nên xài windows 7pe nhé bác, em thấy giờ windows 7 chạy ổn định hơn nhiều hơn nữa nhiều ứng dụng đã dần dần không còn hỗ trợ cho windows xp nữa. Bác cài windows xp nhiều khả năng sau này không thể tương thích với nhiều ứng dụng. Hơn nữa bây giờ khá nhiều laptop core i5,i7 không cài được windows xp vì nhà sản xuất không còn hỗ trợ hệ điều hành này. Theo em bác nên xài windows 7 pe ổn định và phù hợp hơn với cấu hình lap
By quaydau_labo
#694936 Nếu tính lâu dài nên xài windows 7pe nhé bác, em thấy giờ windows 7 chạy ổn định hơn nhiều hơn nữa nhiều ứng dụng đã dần dần không còn hỗ trợ cho windows xp nữa. Bác cài windows xp nhiều khả năng sau này không thể tương thích với nhiều ứng dụng. Hơn nữa bây giờ khá nhiều laptop core i5,i7 không cài được windows xp vì nhà sản xuất không còn hỗ trợ hệ điều hành này. Theo em bác nên xài windows 7 pe ổn định và phù hợp hơn với cấu hình laptop bạn chủ topic hòi là windows mini chứ không phải windows 7 đâu bạn
By peti_yeuhe0
#694938 Mình đã ghost máy nhưng CPU vẫn hoạt động ở mức 50%?

máy mình là toshiba l850 1025xw , có windows 8 bản quyền nhưng mình đã gỡ ra và cài 7, do mình tải và chơi game nhiều khi kiểm tra CPU thì luôn ở mức 30%, mình đã ghost lại máy nhưng cũng không khả quan được hơn, máy vẫn ở mức 30 35 % có khi lên 50, mình khởi động lại máy và tắt hết sạch dịch vụ và chương trình khởi động cùng win, vậy mà khi kiểm tra CPU dao đọng trong khoảng 24 - 26%,

tìm trên mạng mình thấy các bài hướng dẫn sau khi ghost máy xong cpu đều ở mức 0 % - 2 %.

.

/

/

/

mình vừa lập nick nhưng không thấy imail thông báo nên không đăng được chủ đề, mình mạn phép hỏi tạ đây mong thím thớt và cácpro giúp đỡ, vì mình sv cntt năm đầu vàmù tịt về máy tính
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym