Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By kan8184
By tocvanghoe192002

Tại mình muốn tìm mức BUS RAM cao để mua RAM mới, vì mình nghe nói BUS RAM > BUS CPU thì mới good, nếu ngược lại thì bị nghẽn.

Tùy theo bo mạch chủ nó hổ trợ CPU nào và bus của RAM bao nhiêu thì mình gắn thiết bị ngoại vi vào đúng với thông số là tốt.

Nhưng bus của CPU thấp hơn bus của RAM thì cpu nó chỉ nhận và xử lý theo mức tối đa của CPU mà thôi, vì vậy mua ram cần nhất là phải = hay thấp hơn bus của cpu và cao hết mức như sự hổ trợ của bo mạch chủ để dùng hết băng thông

#######

Như vây mình mua thêm cây DDR3 4GB 1600Mhz được không ?

Thank mọi người

đúng bus đó bạn, nhưng cần biết main nó hổ trợ tối đa là mấy GB ram
By Why_Not
#688522 Tùy theo bo mạch chủ nó hổ trợ CPU nào và bus của RAM bao nhiêu thì mình gắn thiết bị ngoại vi vào đúng với thông số là tốt.

Nhưng bus của CPU thấp hơn bus của RAM thì cpu nó chỉ nhận và xử lý theo mức tối đa của CPU mà thôi, vì vậy mua ram cần nhất là phải = hay thấp hơn bus của cpu và cao hết mức như sự hổ trợ của bo mạch chủ để dùng hết băng thông

#######

đúng bus đó bạn, nhưng cần biết main nó hổ trợ tối đa là mấy GB ram Sai nhé sai nhé! Phải dùng bằng hay hơn bus CPU, không ai dùng thấp hơn cả. Thấp hơn CPU thì nghẽn lòi ra rồi
By kuzak.yeuem
#688523 Tùy theo bo mạch chủ nó hổ trợ CPU nào và bus của RAM bao nhiêu thì mình gắn thiết bị ngoại vi vào đúng với thông số là tốt.

#######

đúng bus đó bạn, nhưng cần biết main nó hổ trợ tối đa là mấy GB ram Bạn chỉ mình cách tình BUS CPU được không ?? hay là dùng Soft gì đó, mình tải Soft bạn đưa mình khi nãy, thì xem được BUS RAM, mà tìm không BUS CPU, mình còn mơ hồ về BUS CPU quá

Laptop mình tối đã là 8GB
By vh_gmai
#688526 Vậy tiện topic các cho em thêm như trường hợp máy em, dùng main p5gc-mx/1333 - 82945

Chip E5300

Ram 2Gb x 2 thanh BUS 800

Vậy em muốn hỏi là Ram và CPU chạy như vậy có đồng bộ được không,
By thachthaolovemouse
#688527 các bạn muốn biết thông số của cpu mình dang dùng các bạn vào trang này và chọn cpu của mình rồi xem thông số, nó hổ trợ ram bus tối đa bao nhiêu , đó là bus speed của cpu hoặc
xem SFP Speed nó là bus của cpu nếu bạn nào có AIDA64 thì vào CPU tìm đến menu product info.. nhấp vào đường link thì nó sẽ dẩn đến trang web xem cái thông của cpu mình đang chạy
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym