Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tieuthu_lovely_96
#688378 Không phải lỗi công thức mà lỗi cột ĐTB của bạn lại định dạng Text thay vì Number.

Bạn xem lại file của bạn mình đã chỉnh sửa lại:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Thank bạn nhiều...nhờ bạn phát cuối bạn có thể chỉ mình cách định dạng number được không ?!
By nguyendovantrinh
#688379 Thank bạn nhiều...nhờ bạn phát cuối bạn có thể chỉ mình cách định dạng number được không ?! Có nhiều cách:

1. Đưa trỏ chuột vào trước số xong ấn phím Backspce rồi ấn tiếp Enter.

2. Xóa rồi nhập lại.

3. Chọn tất cả cột ĐTB, nhấp vào dấu chấm than báo lỗi (!) rồi chọn Convert to Number.
By ngocson_20_4_86
#688380 Có nhiều cách:

1. Đưa trỏ chuột vào trước số xong ấn phím Backspce rồi ấn tiếp Enter.

2. Xóa rồi nhập lại.

3. Chọn tất cả cột ĐTB, nhấp vào dấu chấm than báo lỗi (!) rồi chọn Convert to Number. Bạn thông cảm mình mò nãy giờ mà không được...

Bạn có yahoo hay xài teamview ko
By greenleaves16
#688388 Thank bạn nhiều...nhờ bạn phát cuối bạn có thể chỉ mình cách định dạng number được không ?! click chuột phải vào ô, chọn fomat cells... rồi chọn number> ok
By Chago
#688389 mình không nhớ rõ lắm nhưng bạn có thể chỉnh lại hàm if của mình. Đảm bảo 100% vì mình làm bài này từ hồi lớp 7

=if(c3>=9,''gioi",c3>=7,''kha",c3>=5,''tb",c3>=0,' 'yeui")))))

By Jian
#688390 dùng office 15 đi nó sẽ cho ra các lệnh khi đó thì tha hồ làm nhé
By linhnguyen_1003
#688392 cũng giúp tí nếu thấy có ích

Ở bảng xếp hạng thì làm lệnh =(IF(C3>=9,"giỏi",IF(C3>=7,"khá",IF(C3>=5,"trun g bình",IF(C3<5,"yếu")))))

còn ở bảng Hạng thì làm lệnh =RANK(C3,($C$3:$C$9))
By test_dephia
#688394 không được bạn à...hic khổ ghê dùng hàm VALUE đi bạn
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym