au đó chạy chương trình để tự tìm kiếm và xóa các file autorun của các ổ đĩa.

Tiếp tục, mở Explorer của My Computer vào Menu> Tool> Folder Options> View> và bỏ dấu chọn ở các mục :

+ Show hidden files and folders.

+ Hide protected operating system files (Recommended)

Tìm kiếm lần nữa bằng tay rồi xóa file Autorun.inf và thư mục Disk Tool ở các ổ đĩa của bạn (để chắc không còn bỏ sót file autorun nào cả). File này nằm ở ngoài gốc của ổ đĩa, ví dụ nếu bạn có ổ C, D and E, thì vị trí file sẽ là C:\autorun.inf, D:\autorun.inf và E:\autorun.inf

- Bạn cũng cần xoá file chứa virus khỏi hệ thống (C:\WINDOWS\ MS32DLL.dll.vbs)

các bạn cho em hỏi mở tool ntn / .Tình hình là em muốn diệt con virus Autorun mà không có cách nào mở dc tool.Bác nào biết chỉ em .Hay chỉ luôn cách diệt con virus này .em xin cám ơn

ghet_chua_kia

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà oh thanks bạn nhé .

mntvinh

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà đúng đó bạn ơi,

Dearbourne

ak các bạn có biết cách nào tiêu diệt tận gốc virus autorun không .em làm theo mấy cách tren mạng mà vẫn không diệt dc nó

minhhong_286

Loại này thường xâm nhập vào máy qua usb, để ngăn chặn bạn nên dùng USB Disk Security(đã có bản mới 5.3.0.36), để diệt những "chú" đã tràn vào máy có thể dùng NIS, KIS hay thao tác bằng tay(nên dùng và khởi động từ Hiren's boot)

Loại này thường xâm nhập vào máy qua usb, để ngăn chặn bạn nên dùng USB Disk Security(đã có bản mới 5.3.0.36), để diệt những "chú" đã tràn vào máy có thể dùng NIS, KIS hay thao tác bằng tay(nên dùng và khởi động từ Hiren's boot) Bác có thể hướng dẫn chi tiết choem dc không em gà về tin học lắm.Em đang dùng Kis 2010 .bác hướng dẫn em thao tác diệt con này với.tình hình la em bị nhiễm nặng mở các Folder thì mãi mới mở dc .khi mở ra thì nó xuất hiện 1 cái Folder mới ( không như trc .Mở ra là có 1Folder )

ptdieuhoa

máy bác đã nhiễm virut nặng mới lo diệt e là không chữa được, bác khởi động máy rồi bấm f8, vào safemod mà diệt, diệt xong chắc cài lại windows cho chắc ăn , cái vấn đề không phải là autorun đâu, con virut như 1 quả bom, autorun chỉ là cái ngòi nổ thôi. nên phòng bệnh từ trước, chứ đợi lúc bệnh nặng thì chữa không kịp

water_boy1993

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà thế này mới là chỉ chứ

WinHeal Utilities <--- Đây là chương trình bạn cần tìm. Cái phần mềm bạn đưa lên cho mọi người mình cũng vào google và tính tải về nhưng thằng Avira của mình nó đã thịt ngay lập tức mà chưa kịp tải về

jyjy_myfriends

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà Thanks.. Mình tìm mãi. Đang tạo 1 file .txt muốn đổi sang .bat mà tìm mãi không thấy cái hide chỗ nàO. mỗi phím Alt mà mất đến 10 phút

Thanks...............

Eamonn

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà nút like ở đâu nhỉ ^^! thanks bác nhiều, em mò nãy giờ không thấy cái tools đâu ^^!

Rambert

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà Thank ban nhieu nha...

bluewater200vn

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà

Organize/Layout/Menua bar để lần sau không phải ấn Alt nữa

Thank bác cho em thêm 1 kinh nghiệm. Còn vấn đề bác chủ thớt hỏi thì xưa nay em vẫn vào: Organize/Foder and search options -> xuất hiện bảng foder options ngay hehe.

Gabriele

cái thanh công cụ nó bị ẩn không giống như ỏ windows xp, bạn bấm alt là nó hiện ra mà Ấn mỗi Alt thì ra cái gì vậy bạn ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thực trạng và một số yếu tố ảnh hưởng đến tỷ lệ tiêm chủng mở rộng tại huyện Tu mơ rông năm 2016 Y dược 0
D Mở rộng hoạt động cho vay mua bất động sản tại Ngân hàng TMCP Quốc tế Việt Nam (VIB) Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp hoàn thiện các chương trình du lịch nội địa của công ty cổ phần đầu tư Mở - Du lịch Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Mở rộng hoạt động cho vay đối với khách hàng doanh nghiệp tại Ngân hàng VPBank Luận văn Kinh tế 0
D Xây dựng hệ thống quản trị mạng dựa trên phần mềm mã nguồn mở Cacti và ứng dụng tại trường Đại học Hải Phòng Công nghệ thông tin 0
D Giải pháp mở rộng thị trường xuất khẩu của công ty hà thành trong điều kiện Việt Nam là thành viên chính thức của WTO Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu ứng dụng PLC để đo, điều khiển và cảnh báo mức nước trong bể sử dụng cảm biến alalog là module mở rộng ADC của PLC Khoa học kỹ thuật 0
A Thiết kế nhà máy nhiệt điện uông bí mở rộng công suất 300MW Khoa học kỹ thuật 0
D Phân tích chi phí lợi ích mở rộng dự án điện gió bạc liêu Khoa học Tự nhiên 0
D Ebook Mở đầu về lý thuyết xác suất và các ứng dụng Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác