Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By chuotnhat_green
#688469 Ai biết cách làm thế nào để phục hồi bằng phân vùng recovery partition của laptop Toshiba windows vista giúp em với.. Thanks Toshiba laptop có tạo 1 hidden partition ~ 1.5 GB để phục hồi máy mà không cần dùng đĩa Recovery CD. Tùy theo model mà cách vào chức năng này khác nhau. Đối với Satellite, là phím 0 hay F1 hay F8; Tecra là F8. Bạn giữ phím trên khi bật máy đến khi hiện logo của Toshiba, rồi chọn option.

Nếu bạn đã lỡ xóa partition này thì phải phục hồi từ CD. Nếu mất cả CD bạn có thể liên lạc với Toshiba để họ gửi đĩa mới về cho bạn.

Còn không thì bạn cài lại mới với Wins XP hay Wins 7 (đừng thèm phục hồi nếu là Vista, lỗi nhiều lắm). Các drivers và utilities: bạn lên trang web của Toshiba, gõ vào model và số (đằng sau máy) mà download về.

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bạn bấm "Download" tab, chọn đúng model, bấm nút Go sẽ hiện các thứ, nhớ chọn OS mình đang dùng.
By tuannguyen_2075
#688470 bạn này nói hay quá nhỉ. bồ chỉ cách recovery tóhiba a665 như thế nào được không? mua ở thành nhân không co đĩa cd kèm theo.
By nguyenvanchieu2606
#688471 Em cũng có nhu cầu,laptop nhật gửi về tại không hiểu tiếng,làm tùng beng cả lên,cài windows 7 với vista bao nhiêu lần,bh em muốn cài lại windows gốc là vista,vẫn còn đĩa cài,ai lòng tốt buzz em vào yahoo [email protected] với ạ
By Birkhed
#688472 Em cũng có nhu cầu,laptop nhật gửi về tại không hiểu tiếng,làm tùng beng cả lên,cài windows 7 với vista bao nhiêu lần,bh em muốn cài lại windows gốc là vista,vẫn còn đĩa cài,ai lòng tốt buzz em vào yahoo [email protected] với ạ Thì cho đĩa windows vào rồi setup bt mà bạn, nhớ chọn BIOS first boot là DVD, cụ thể bạn k rõ chỗ nào cứ lên GG search ra.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym