demen_xy_0504

Cái headphone e vẫn xài trên TV được bt , trước thì xài trên máy tính bt sau này cài lại máy , thì lại không xài được ...Em có cái đặt cái phần sound trong đĩa Driver của main nhưng vẫn không được ? Có ai biết cách chữa xin giúp em ( e cũng vừa chỉnh cái volume + cắm jắc đúng ) Thanks nhìu

Nhấp kép chuột vào biểu tượng âm thanh của Realtek chuyển sang thẻ thứ 3 rồi nhấp vào một trong 3 cái biểu tượng bên phải và chỉnh lại (vd như ..in,...out, headphone gì gì đó). Mò mấm một lúc kiểu gì cũng ra. Nhớ là bạn phải cắm đúng giắc headphone đấy. (ở đây mình ngồi quán net bất dùng card âm thanh Realtek nên bất nhớ rõ rõ hơn các thao tac. Chỉ chỉ dẫn được vậy thôi )

Cắm thử vào TV lại xem sao nếu nghe tốt thì coi lại volume máy tính, không nghe dc nữa thì coi jack cắm xem có bị gỉ sét j ko. Còn không nữa thì mua mới.

Faerrleah

đây là 1 số ý kiến của mình
đầu tiên là cài Micro: mở Control Panel -> chọn Sounds and Audio Devices Tại cửa sổ làm chuyện của Sounds and Audio Devices -> click chọn tab Voice Trong Voice -> chọn thiết bị trong Voice Recording -> click tiếp vào Volume... Tại cửa sổ Volume bạn đánh dấu vào ô Select của phần Mic ... sau đó chỉnh âm lượng theo ý muốn
nếu VIdeo Không có âm thanh : Nguyên nhân bất phải do máy của bạn mà là do phần mềm trên máy. Do bạn vừa xem được hình mà bất thấy tiếng nên mình loại trừ tiềm năng thiếu bộ giải ngựa (video & audio, do 2 cái này thường đi kèm và rất hiếm khi thiếu 1 thành phần). Nguyên nhân đoán trước ban đầu là do bộ giải ngựa âm thanh gặp trục trặc.

Khắc phục:

- Vào Start > Programs > K-Lite Codec Pack > Configuration > Codec Tweak Tool

- Tick vào ô [Registry] Fix non-working system sound > Next > OK

Các chủ đề có liên quan khác