thiendia9000

Anh em nào chưa khắc phục được thì thử cách này xem.
Cách 1: Sửa file host:
Tắt IDM ở khay hệ thống đi. Tắt mạng luôn nha

Vào file host (hay bạn có thể copy file host ra ngoài màn hình chỉnh sửa xong copy vào lại cũng ok) thêm 3 dòng này vào save lại:

207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

27.0.0.1

Sau khi save xong chuột phải property - check Read only.

Bấm vào IDM nó hiện lên khung đòi key bạn nhập key "NTOQN-7HUL9-NEPFL-13I0A" còn mấy cái trên điền tên bạn và email vào sau đó bấm ok.

Xong hiện ra 2 chữ "Continue" và "Cacel" chọn Cacel đi. Chờ một lát sau đó mở lại IDM lên xem được ko.

Kiểm tra cuối cùng, mở mạng lại tắt IDM đi / tắt máy mở lại rồi bật lại xem có báo key bị phát hiện tiếp ko.
Cách 2:

Vào thư mục IDM - tìm file tên IDMGrHlp.exe đổi tên thành IDMGrHlpddd.exe. Xong

Tuy nhiên có TH khi mở máy sẽ báo thiếu file nhưng vẫn sử dụng IDM bình thường.

Nếu không muốn thì làm cách số 3 ok
Cách 3:

Bổ xung thêm 1 cách của 1 bạn trên diễn đàn ketnooi.com/forum (sorry mình không nhớ rõ tên):

+Vào thư mục IDM tìm file tên IDMGrHlp.exe.

+Chuột phải chọn property - tab security - chọn đúng tên User (tên tài khảon của bạn) - bấm nút Edit.

+Nhấn tiếp vào dòng tên User - bên dưới có khung phân quyền bạn check vào ô Deny - Full Control. Ok apply thoát ra hết.

Xem còn bị không nha cách này không bị báo lỗi thiếu file khi mở máy.

Cách 1: Là của bạn tuainhan đã góp ý, mình đã test thử và thành công nên post lên đây.

Mình vẫn dùng bình thường tại thấy nhiều bạn trên diễn đàn bị quá nên thử cách này xem ok không

p0o_p0o

Xài bản idm silent vẫn bình thường Mình sài bản silent mà nó vẫn bị nè..để thử cách này xem sao. thks

trang_radio

ai đồng ý vote cho Crom+ nào, Cr-ack idm cũng nhoài rồi. down = trình duyệt dù sao vẫn không bằng IDM

thaohoai15

của mình thì mới bị hôm qua tới nay, mặc dù mấy ngày trước không có gì, nhưng báo thì cứ báo nhưng thông tin đăng ký thì chữ registration bị mờ, vậy có cần Cr-ack ko, nếu cài lại bản 6.28 build 6 thì có còn bị báo key nữa ko, thanks

pik_pum

Dùng torrent với jdownloader tạm mấy ngày nay và nhận ra 1 điều là : đừng quá phụ thuộc idm .

hoai_thu

của mình thì mới bị hôm qua tới nay, mặc dù mấy ngày trước không có gì, nhưng báo thì cứ báo nhưng thông tin đăng ký thì chữ registration bị mờ, vậy có cần Cr-ack ko, nếu cài lại bản 6.28 build 6 thì có còn bị báo key nữa ko, thanks hình như cài bản cũ hơn 6.18 build 7 sẽ không bị thì phải

Các chủ đề có liên quan khác