Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By conginuakhongem
#683508 em có 1 dàn máy mới mua khoãng hơn 6 tháng ,lúc trước xài chơi game bình thường nhưng dạo gần đây (khoãng hơn 1 tuần trước) lúc đầu em nghĩ do game em đang chơi ,nên em thử test game khác nhưng vẫn bị ( em chơi dota 2 ,test thữ game Avatar Star cũng bị ),em đã thử nhìu cách như quét virus, cài lại windows 7 ,win 8 ,win 8.1 ,tháo từng cây ram ra ,vệ sinh máy nhưng không hết ,em đọc trên mạng thấy người ta bảo do nguồn không đủ, mấy anh chị nào biết cách khắc phục và xem nguồn đã ngốn bao nhiu W thì test giùm em em Thank rất nhiều ,còn đây là dàn máy em

Main B75M-D3H

CPU i3 3220

Ram 8gb 2 thanh

Nguồn Corsair VS450 450W

VGA Spearkle GTX 650 ti

HDD 1tb

1 đầu đọc DVD

3 quạt Led
By Marji
#683678 Lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm muôn biết thì ban tham khảo thêm tại đây

Trong các nguyên nhân tại đo mình nghĩ nhiều hơn là do máy bạn đã bị xung đột phần mềm giữa game và phần mềm nào đó trong máy kho6ng biết có bị màn hình xanh hay không nữa và bạnne6n vệ sinh máy tính bôi keo tản nhiệt tránh lỗi phần cứng
By cobecongchua97
#683680 Lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm muôn biết thì ban tham khảo thêm tại đây

Trong các nguyên nhân tại đo mình nghĩ nhiều hơn là do máy bạn đã bị xung đột phần mềm giữa game và phần mềm nào đó trong máy kho6ng biết có bị màn hình xanh hay không nữa và bạnne6n vệ sinh máy tính bôi keo tản nhiệt tránh lỗi phần cứng
dạ em Thank anh đã giúp em ,em cũng đã bôi keo tản nhiệt nhưng vẫn bị và những lúc bị thì máy em không có bị màn hình xanh ,dạ chắc em nghĩ do xung đột phần mềm ,nhưng không biết bị phần mềm nào nữa , đây là những Phần mềm em đã cài
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By mr.chidotoji
#683681 * quạt Led Thấy **y *** thớt đầy đủ Drive và phần cứng cũng hợp lý , đã cài đủ loại windows , thì bị lỗi khả năng ở phần cứng .

**y mới mua có 6 tháng tất cả đang còn bảo hành , nếu mua ở gần nên mang đi bảo hành họ kiểm tra và sửa chữa cho.
By blog_kiss
#683682 Thấy **y *** thớt đầy đủ Drive và phần cứng cũng hợp lý , đã cài đủ loại windows , thì bị lỗi khả năng ở phần cứng .

**y mới mua có 6 tháng tất cả đang còn bảo hành , nếu mua ở gần nên mang đi bảo hành họ kiểm tra và sửa chữa cho. dạ em đã đem đi bảo hành họ nói là do windows không thích hợp với game em đang chơi ( dota 2 ) ,em về cài lại windows 7 ( trước đó xài windows 8) nhưng vẫn bị ,e đã thử cài mấy windows khác ( windows 8 ,win 8.1 ,và hiện giờ là windows 7 Utimate ) nhưng vẫn bị ...
By dangtuan_anh92
#683684 sáng nay máy vừa bị TH như bạn chơi game War 3 ok không sao, xem phim, nghe nhạc bình thường nhưng vào game Cross firre là tắt máy không reset nha.

Đã test hdd, ram (ko phải dump bảo đảm luôn vì kiểm tra không có màn hình xanh, không file minidump). Nguồn công xuất 510w.

Sau 2 lần test thì ra driver VGA chưa đúng lên download lại ok không sao. Bạn kiểm tra kỹ driver VGA lại xem nha.

Chúc bạn thành công. Thân chào bạn
By Amos
#683685 bạn cài thêm cái AV nào quét virus thử xem sao, chứ xem hình thì không thấy cái nào xung đột cả dạ em quét rồi không có virus anh ơi

sáng nay máy vừa bị TH như bạn chơi game War 3 ok không sao, xem phim, nghe nhạc bình thường nhưng vào game Cross firre là tắt máy không reset nha.

Đã test hdd, ram (ko phải dump bảo đảm luôn vì kiểm tra không có màn hình xanh, không file minidump). Nguồn công xuất 510w.

Sau 2 lần test thì ra driver VGA chưa đúng lên download lại ok không sao. Bạn kiểm tra kỹ driver VGA lại xem nha.

Chúc bạn thành công. Thân chào bạn em để chế độ tự động cập nhật driver mới, có mấy lần nó báo có driver mới kêu cập nhật vậy không biết có phải tại nó không nữa ... , vậy em có cần dowload lại không ạnh
By yenbeckham
#683686 Cài lại driver thử, tải ở đây

win7,8,8.1 64bit : Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Win7,8,8.1 32bit :Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online